Furaha sana kuwa humu tena. Asubuhi ya leo nilikuwa uh, tu nikifikiria jinsi ambavyo theluji hii sasa, na kama tungalikuwa Colorado, theluji hii ingekuwa nyororo sana na yenye manyoya na iwe kama arobaini chini ya sufuri, nawe ungenini, ungeipulizia namna hiyo na kuingia moja kwa moja mavumbini, na ingekuwa jinsi hiyo kwenye msimu wote wa baridi kali lakini sasa kama ilivyo hapa kwenye hii nini, kwa ni, namna fulani katikati, katikati ya maeneo sasa inakuwa majimaji sana na yenye matope na mbaya, na inaonekana tu kama kwamba laiti ningaliruka iende huko Arizona, na kungoja mpaka msimu wa kucipusha kisha nirudi hivyo ndivyo sisi sote hupata mafua viini na kadhalika. Sasa viko ardhini na vitaganda kisha vieyuke alafu vigande kisha vieyuke, na hiyo hupanda juu nasi tunaivuta ndani, ndipo tunapata maumivu ya koo kuumwa na kichwa na maumivu na uchungu. Na jamani, jamani, ni wakati wa jinsi gani, ni mahali pa jinsi gani! Bali kuna nchi ng'ambo ya mto wanayoita hiyo tamu minene, na tunaifikia tu wani hiyo wa mkataa wa imani, moja kwa moja tutafika kwenye hilo lango pale, tukaishi pamoja na wasiopatikana na mauti. Siku moja watapiga hizo kengele za dhahabu kwa ajili yako na yangu. Huko ndiko tunakoenda nyumbani kukaa, basi sivyo? Hiyo ndiyo siku tunayoitazamia sasa. Jana usiku hakika nilifurahia hayo mahubiri ya ajabu na kadhalika niliyosikia kutoka kwa ndugu zangu. Yuko wapi Pat Taylor je? yuko ndani ya asubuhi ya leo Pat Lo, sikukuona umeketi papo hapo, mkubwa kama uhai na waasili maradufu na, na sikukuona umeketi hapo. Mara ya kwanza nilipokuwa na Pat, nilipomsikia Pat, nilipo Pat akizungumza, bila shaka nilifurahia hayo, na hakika sote tuliyafurahia. Alafu basi maskini ndugu aliyetoa ule ushuhuda motomoto moto wa mahubiri hapa, ambaye kweli alisikika kama bombomu ikirusha risasi, ndugu fulani ilikutana naye kutoka Ohio, yuko hapa asubuhi ya leo Mahani Fulani hapa. Ndugu Neville alitoa sifa zake kwamba yeye huzungumza kwa kasi sana. Halafu ndugu JT panel, na nami nadhani kamwe hawakumfikia ndugu bila, naye ndugu panel yuko hapa, ndugu panel, ndugu bila. Sina hakika, ilidhani nilimwona ndugu bila saa hizi. Hii ni nini? Wakati watakapoijenga maskani mpya, natumaini ya kwamba wataifanya tofauti tofauti kidogo. Hii ndiyo yetu ya kwanza ya majaribio na ja, kwa hiyo tukiwahi kupata nyingine, mbona tunataka iwe tofauti kidogo na hii. Huwezi kuona ningependa maskani kwa namna fulani ijengwe ikinama chini namna hii, wasikilizaji unaangalia moja kwa moja kwenye wasikilizaji wako wakati wote, hasa sana kwenye mikutano ya upambanuzi. Unaweza tu kuzunguka moja kwa moja, unaona uwataje moja kwa moja namna hii moja kwa moja huku na huku, alafu basi hata kama una roshani ndogo ya kutokea ni bora zaidi, Ndugu Littlefield kama Bili yuko hapa, alinipigia simu jana usiku, naye anatuma sifa za ile maskani niliyoweka wakfu kule, ambayo wasanifu majengo ndugu iligharimu na naamini dola mia tano kwa msanifu majengo kuichora tu, naye anatuma hizo pamoja na bei na kila kitu cha nyenzo zote na kila bili kwa nne na nini, kwa nini zinazoambatana nayo, na anatutumia na anataka kuja Naye alisema angeenda kwa watu ambao na kadhalika, aone kama hawezi kuwafanya wafanye mkato kama walivyofanya kwa yake maskani ya kupendeza sana, si kubwa sana bali ni mjengo mzuri. Kwa hiyo nilimwambia nikasema, nitawapa huo wadhamini na mashemasi mara utakapomtumia Bili na na ndipo tutaacha waone makadirio ya kiasi walicho nacho ya kuanza ujenzi wao. Akasema, ukifanya hivyo mimi naja nivae jozi ya overoli na kukaa tu so pamoja nanyi kwenye wakati huo. Ndugu Littlefield ni mtu mzuri, mtu mpendwa, mzuri sana. Sasa je, yeah, nyote mnajisikia mko tayari kabisa kuanza mwaka mpya sasa? Amina. Ah, tuingie moja kwa moja kwenye mwaka mpya. Tunataka kuuanza vizuri right, ukimtumikia Bwana. Ni wangapi walioamka asubuhi ya leo na kumshukuru yeye kwa ajili ya mwaka uliopita na yote uliomaanisha na kumwomba sahau yaliyopita. Kwa hiyo ukifanya hivyo, kando ya kitanda tulipoamka, kisha tukaja mezani na ambapo kwa kawaida maskini madhabahu ya familia wanakusanyika mezani na kuomba. Na kwa hiyo daima sisi hujaribu kuwa na tabia ya kuomba usiku kabla hatujaenda kulala. Ninayo hiyo tangu nilipoongoka. Inaamka asubuhi na kuna giza sana na ukungu mno, nisingeweza kutembea, sijui ninakoenda bali nikimwomba tu aushike mkono wangu na kuniongoza siku nzima. Ndipo ninakumbuka moja kwa moja, upande wa pili wa barabara hapa nilipokuwa tu kijana, ili Paul alikuwa na umri wa miaka mitatu hivi ama minne, nasi tuliishi ng'ambo tu ya barabara. Basi usiku mmoja alitaka maji ya kunywa, naye alikuwa huko jikoni kichoteo katika ndoo, nami nikasema no, nilikuwa nimechoka sana, nilikuwa nimefanya kazi kwa bidii siku nzima na kuhubiri nusu usiku. Na naye akasema, baba, nataka maji ya kunywa, nami nikasema, bili nenda moja kwa moja jikoni pale yako kwenye ile meza ndogo, nikasema. Akaamka, akapangusa macho yake na kuangalia kule, akasema, baba, ninaogopa kwenda. Unaona, nami nikasema, sema hiyo ni ni sawa. Nikasema, hima kipenzi, ukanywe maji, baba ni mchovu sana. Umbali kidogo tu kama kufika kwenye lile dirisha. Ndipo akasema, lakini ninaogopa kwenda baba. Mnaona Vema, ikaamka na jamaa huyo mdogo, naye akaushika mkono wangu, na lilikuwa ni jambo zuri. Hatukuwa tumeenda hatua nne ama tano kabla hajajikwaa kwenye zulia ambapo Meda alikuwa ametia nta sakafuni juu ya kipande cha zulia la plastiki, nanyi mnajua jinsi hiyo ilivyo, naye akateleza sana, bali nilikuwa nimeushika mkono wake, alafu naye akanishika tu kwa nguvu zaidi. Ndipo nikasimama pale kidogo na kuwazia Mungu, hiyo ni kweli. Unaona, sitaki kupiga hatua moja bila ya wewe kuushika mkono wangu, maana sijui ni wakati gani nitakapoteleza. Unaona, madamu tu ninaweza kuuhisi huo mkono wako mkubwa wenye nguvu ukiushika wangu, najua wewe utanishikilia wakati wa ninii yangu. Mnaona, kwa hiyo mimi hujaribu kufanya mazoea ya hilo, kuuweka mkono wangu katika wake, na wakati mwingine nimefanya mambo ambayo yanaonekana ya dhihaka machoni pangu, mambo yanayoonekana yasiyo ya kawaida kwa akili ya mwanadamu, bali tukiachilia tu, inakuta kwamba hilo jambo pekee lingeweza kufanywa ili kuwa sahihi. Najua mambo ambayo hayaonekani ni sahihi hapa, kama Mungu akikuongoza kwake, yatakuwa sahihi hapa nje mahali fulani, naona maana yeye anajua jinsi ya kuongoza. Kwa hiyo ukiona, so, si kwamba yeye ndiye neema yetu itoshelezayo kwa yote, na yote tunayohitaji ama kuyajali ni yeye ye, basi na tuweke kando kila kitu ila yeye ye, na kuushika mkono wa Mungu usiobadilika. Tulikuwa tukiimba wimbo hapa, sijausikia ukiimbwa uh, kwa muda mrefu sasa. Siwezi kuimba na hapa, kuna nini? Sidhani kuna wageni wowote pamoja nasi. Kwa hiyo mimi, hiyo ndio sababu ninajaribu maskini, nyimbo hizi mwajua, maana ninazipenda tu. Nawe jin iachilia hii itoke kwa njia ya kanda, hii iende kwa umma. Tulizoea kuimba maskini, wimbo mdogo hapa, wakati umejaa fasiri za haraka Hakuna kitu kisichoweza kusogezwa duniani, jenga matumaini yako juu ya vitu vya milele, shikilia mkono wa Mungu usiobadilika. Ni wangapi mliowahi kuusikia wimbo huo? Oh, naupenda nani. Je, hebu tujaribu kifungu chake, shikilia mkono wa Mungu usiobadilika, shikilia mkono wa Mungu usiobadilika Jenga matumaini yako juu ya vitu vya milele, shikilia mkono wa Mungu usiobadilika. Hebu tujaribu kifungu kimoja, safari yetu itakapomalizika na, itakapo na tumekuwa waaminifu kwa Mungu makao yako mazuri yenye kung'aa ya utukufuni, nafsi yako iliyojaa furaha itayaona. Shikilia mkono wa Mungu usiobadilika, shikilia mkono wa Mungu usiobadilika. Jenga matumaini yako juu ya vitu vya milele, shikilia mkono wa Mungu usiobadilika. Hebu tusimame sasa kwa dakika moja tu kwa maombi, ukipenda na kuinua mmoja wa mikono yetu kwa Mungu na kuuimba huo tena, shikilia mkono wa Mungu usiobadilika mkono wa mungu usiobadilika jenga matumaini yako juu ya vitu vya milele shikilia mkono wa mungu usiobadilika tamani utajiri wa bure wa dunia hii ambao unaoza upesi sana. Jenga matumaini yako juu ya mambo ya milele, hayatapita kamwe. Baba wa mbinguni, unaposimama Bwana, unapenda tu kuziimba nyimbo hizo za kale. Hizo huingia ndani katika sehemu za ndani sana za moyo wetu na kuonyesha upendo wetu kwako, Mungu aliye hai. Na wakati tulipoinua mikono yetu, Bwana, asubuhi ya leo ilikuwa ni kumbukumbu ndogo ambayo ishike mikono yetu, Bwana. Kama nilivyokuwa nikisimulia juu ya Billy Paul, jinsi ambavyo aliushika mkono wangu kwa nguvu, angalianguka kama isingalikuwa kwamba nilikuwa nimemshika pia, ee Mungu. Ni mara ngapi tungalikuwa tumeanguka kama haikuwa kwamba wewe uliushika mkono wetu? Nikiwazia jinsi ambavyo yeye akiwa hana mama kama mtoto mchanga, na jinsi ambavyo jinsi ambavyo kote katika maisha, kwamba njia alizokuwa amepitia angalikuwa ameuawa muda mrefu uliopita, bali kulikuwa na mkono mkuu ambao ungeweza kufika ambapo wangu usingeweza kufikia na kumshika. Sasa nashukuru sana kwa jambo hilo. Nina furaha sana kujua Bwana ya kwamba tunapoisikia nafsi yetu ikitengana na mwili huu, ya kwamba kungali na mkono ambao tunaweza kuuendea na kuushika utakaotuongoza kuvuka ule mto. Tunakushukuru wewe kwa ajili ya mambo haya, hakikisho hili, hakikisho hili lenye baraka tulilo nalo, nanga na ya nafsi inayotuweka imara tunapotembea kwenye safari hii ama kuiabiri bahari wazi ya maisha yenye huzuni Nasi tunaomba Baba kwamba kama alivyosema yule mshairi, ndugu Mkweke aliyepatwa na ajali ya meli, akiona uimara wetu umetulia. Akiona hivyo, atatiwa moyo tena, ama kujipa moyo tena na kujaribu tena, ajue ya kwamba Mungu atoshelezaye kwa yote. Kama tukijikwaa au kuanguka, mkono wake mkuu upo kutusaidia. Neema yake yatosha. Sasa tunaomba Mungu ya kwamba asubuhi ya leo tutaanza mwaka mpya katika nyimbo na kuimba na kushangilia na tukijua ya kwamba Mungu atatuongoza kote katika safari ya maisha, na kuvuka mto wa mauti tuingie kwenye nchi hiyo ya ahadi. Macho yetu yanaangalia ng'ambo ya vijito vilivyofurika vya Yordani asubuhi ya leo, ambapo mashamba ya, ya majani matamu na mashamba ya majani yasiyokauka yanakuwa nasi. Tunaomba Mungu na kwamba nafsi zetu zitalishika ono hilo na kamwe zisiachilie. Siku moja tutakapolazimika kuja kwenye kijito hicho mahali kinapokingama, ambapo kama Eliya wa kale vazi la Mungu litavipiga vijito vya mauti, nasi tutatembea tuvuke bila hofu. Tujalie Bwana tusaidie tunapolikaribia neno lako. Oh, ee hey, Bwana, inaomba ya kwamba Roho wako Mtakatifu atalitia mafuta neno hili. Hakika hatutoshi kuyafundisha kwa kuwa si mwalimu tunajua ya kwamba njia pekee tutakayoweza kulijua, yule mwalimu mkuu aje na kuchukua makazi yake yake mioyoni mwetu, na, na kuzitawala nia zetu, hivi kwamba na mawazo yetu mpaka tisaninii, yeye atatufasiria maandiko matakatifu. Uh, tunategemea hilo kwa uchaji. Basi liwazie hilo Mungu. Lo, jinsi inavyopendeza sana kwamba Baba aliye hai, jinsi hiyo aliyekuwa tangu, ambaye ndiye chanzo hasa cha umilele, ambaye angewachukia wanadamu na kutusaidia, angeleta na angeleta neno lake na kulitoa kwa vinywa vyetu na mioyo yetu na masikio yetu, ili tuweze kulisikia na kuishi, lipate kutukomboa na laana ambayo hatukuhusika na kuja kwake Baba, kwa sababu ilifanywa na jamii ya binadamu, nasi ni uzao wa huyo huyo mume na mke wa kwanza. Sasi tumezaliwa katika dhambi, tukaumbika katika uovu, bali Mungu mwenye haki na aliye hai anajua ya kwamba hatukuuchangia huo, bali amefanya njia ya kuepukia na kutupa majali wayakuja. Jinsi tulivyo na furaha tumekuja katika nyumba ya Baba. Tunaomba sasa ya kwamba utalibariki kanisa letu hapa, dugu Nevael mcungaji wetu hodari, mtumishi wako mnyenyekevu. Waombea mashemasi wetu na wadhamini wetu, ya kwamba utawapa mwaka ulio mkuu kuliko yote waliowahi kuwa nayo. Jalie Bwana, wape maisha marefu, watie nguvu Bwana, hao ni watumishi wako. Jalia daima wakae kishujaa kwenye wajibu wao. Wabariki walei, washiriki, watoto wako wapendwa wanaokuja kwenye nyumba hii. Mungu, tunaidai nafsi ya kila mmoja wao anayeingia nyumba hii, tunawadai kwa ajili yako Bwana. Tusaidie tuwe wahudumu wazuri sana ambao watalileta neno kwa urahisi na ukweli sana wa Roho Mtakatifu, hata watatamani kuwa kama wewe Bwana. Ujalie waponye wagonjwa na wanaoteseka ambao huingia na kote ulimwenguni. Ijalie katika kila nyumba ya Mungu. Hatimaye utakapomaliza, Bwana jalia tuingie kwenye malango yako tukaketi kwenye meza ya makaribisho ya Mungu na tule na tuishi pamoja katika nyakati zisizo na mwisho. Hadi wakati huo. Jalia tuwe na afya na nguvu, furaha, shangwe, nguvu na uweza na baraka za Roho Mtakatifu zituongoze. Tunaomba katika jina la Yesu. Amina. Mwaweza kuketi. Nimeufurahia uimbaji huo mzuri asubuhi ya, ya leo. Ambapo iliingia tu katika wakati mzuri, nikizungumza na rafiki yangu msiri ndugu Skeg na ndugu jini huko nyuma, na ndugu mwingine mlangoni, mpaka nikapata kusikia sehemu yake, lakini ilikuwa ikitokea kwenye kinasa sauti vizuri sana. Ninyi nyote mna ufurahiaje? ukunuo a vema Inaamini sana kama msichana wangu mdogo Sara huko nyuma, imekuwa ni mapinduzi kwangu mimi, ni, ni mapinduzi tu yakiendelea zaidi na zaidi. Unajua raisi, tungalikuwa tuna wakati sasa hadi yapata Machi ama Aprili, tuweke tu turubai kubwa huku nyuma na tushuke tuje tu mchana na kuzichora picha hizo na chati nzima na kuziinua tu juu na chini kama vizibo vya madirisha mwajua, kama vile siku zote nimeota juu ya kuwa na maskani kubwa mno mahali fulani ambapo ningenyosha mkono na kushusha chati hii ishuke mpaka jukwani na funuo na fasiri Bwana alizonipa na, na kuchukua kijiti na kuanzia pale na kuzishusha nyakati hizi zote. Ndipo tukimaliza hayo uidue hiyo kisha tuishushe hiyo nyingine namna hii na kuanza na hiyo na kuifundisha yote. Lo no, hiyo ingekuwa tu ni kama mbingu ndogo, sivyo? Uketi tu kwenye msimu wote wa baridi kali, uketi tu pamoja na Bwana. Ni vema sana kwa peke yako na yeye. Wajua, tulizoea kuimba wimbo, vipo nyakati ninazopenda kuwa peke yangu pamoja na Kristo bwana wangu, naweza kumwambia shida zangu zote peke yangu. Unaona, ndivyo unavyopaswa kuwa walizoea kuimba Roi David alizoea kuimba wimbo mdogo, nenda kisiri ukaombe pamoja na Yesu. Kila kitu kinaelekeza tu, kila kitu unachoweza kuangalia daima, urudi moja kwa moja kwenye mstari wa Yesu Kristo, sivyo? Sasa kwenye nyakati za kanisa tulizonena habari zake siku nane zilizopita mkutanoni, alafu jana usiku nafikiri tulipitia kwenye kifungu cha pili cha mlango wa nne wa Ufunuo, nami nadhani ninyi nyote mlikuwa hapa jana usiku ku, kulipata na kwa hiyo mimi, labda kama nikifika kwenye kifungu kimoja ama viwili vyake asubuhi ya leo na, ama umbali kule Bwana atakaoongoza sijui imefikia yapata kifungu cha sita ama cha saba. Hapa kifungu kidogo tu kilichoandikwa hapa ambapo ninaweza kurejea katika sehemu mbalimbali za maandiko na kutoa mambo hayo na mahali niliposoma jana na sasa tunaona, tuliachia jana usiku, ninaamini kwenye kifungu cha pili kuanzia cha tatu nafikiri ndipo nasi tuliachia tu kwenye sauti ya parapanda hiyo, si ni kweli? Kutolewa kwa sauti. Hebu nikisome chote tupate kukirejea sasa. Baada ya haya naliona, na tazama mlango ukafunguka mbinguni. Sauti ile ya kwanza niliyoisikia ilikuwa kama sauti ya baragumu ikinena nami, ikisema, Panda hata huku juu, nami nitakuonyesha mambo hayana budi kuwako baada ya hayo na mara nalikuwa katika Roho, na tazama kiti cha enzi kimewekwa mbinguni, na mmoja ameketi juu ya kile kiti. Na yeye aliyeketi kwenye kiti cha enzi, yeye aliyeketi alionekana mithili ya jiwe la yaspi na akiki, na upinde wa mvua ulikizunguka kile kiti cha enzi, ukionekana mithili ya zumaridi. Sasa somo hili zuri oo no, zuri. Na asubuhi ya leo, kabla tu sijashuka kuja huku, nilifikia hapa chini kwenye kifungu cha sita nikawazia lo no, jamani, siwezi kupita hapo kwa kuwa hiki hapa kitu fulani kwenye kifungu hiki cha sita. Nataka watu wote wasikilize vizuri sana takapofika kwenye wanyama hawa ufafanuzi mbalimbali wa wanyama hawa hapa, ukirejea kwenye ya asili, mmoja ni aina moja ya mnyama na hao wanyama wengine wanne ni aina nyingine. Mmoja ni mnyama katika Kiunani kama mnyama mwitu, huyu mwingine hajafasiriwa vizuri katika toleo la King James, kwa kuwa si wanyama, ni viumbe hai na jinsi ambavyo hao viumbe kile walichokuwa, hawako wanadamu wala hawakuwa malaika, kwa hiyo ni viumbe hai, na jinsi ambavyo walikuwa na nyuso nne na nini nne. Ndo jamani, tutayaleta hayo moja kwa moja kwenye Injili na kuyarejesha moja kwa moja na kuyaweka leo kikamilifu, kama ilivyo hapa. Pia kumbukeni, nne ni namba ya duniani, mnaona, na ni somo zuri tu pale, na kwa hiyo ni ina hakika kabisa, hatutayafikia hayo, labda tutayafikia lakini ni mazuri sana. Halafu Bwana akipenda, ipo kama tuko huku, labda jumapili ijayo, huenda tukajaribu hilo tena, jaribu chini, tuone kama tunaweza kumalizia mlango huu wa nne kabla hatujaondoka. Bado hatujui mahali hasa tutakapoanzia. Sasa tunaona ya kwamba, baada, baada ya mambo haya, baada ilimaanisha baada ya nyakati za kanisa kwisha, ndipo Yohana aliitwa apande juu zaidi Panda hata huku juu, ambalo linamaanisha panda huku juu. Alimwonyesha yote yaliyokuwa yanaenda kutendeka katika ulimwengu wa wakati wa kanisa, ndipo baada ya nyakati za kanisa kuisha. Unaona basi ya kwamba Yohana alikuwa ni mfano wa kila mwaminio wa kweli ambaye ataitwa na Kristo apande juu. Hiyo ni kweli, huitwa panda huku juu nasi tunaona ya kwamba sauti iliyosema naye ilikuwa ni sauti ya baragumu dhahiri wazi, nayo ilikuwa ni sauti ile ile, ile iliyonena naye hapa duniani. Mnaona, maadamu yeye alikuwa katikati ya vile vinara saba vya taa vya dhahabu, yeye alikuwa akizungumza na ama kutoka no, ninapenda hilo, akinena kutoka kwenye vinara vya taa. Mnaona, yeye alikuwa kwenye vile vinara vya taa akinena kutoka humo kwa kanisa lake. Ndipo hapo wakati wa kanisa ulipokuwa umekwisha, yeye aliondoka duniani na kupaa juu mbinguni, ndipo akawaita wa watu wake waliokombolewa wapande juu pamoja naye lo! Hilo si nzuri. ni, ni no inaufanya tu moyo wangu kuruka. Basi kumbukeni, mnapovileta vitu hivi nawatakeni hasa sana waongofu wa changa, kama dada aina hapa ama na aina hasa na mumewe na Rodney na mkewe na, na Charlie na hao wengine waelewe ya kwamba mambo haya na wengi wenu vijana ambao ndio kwanza mwingie kwa Bwana ambao hamjafika mbali sana safarini bado mmemwonja tu na kuona kwamba yeye ni mwema na mwenye neema. Sasa, angalieni jambo hili na kwamba mambo haya tunayonena habari zake, kile tunachojaribu kufanya ni kuiimarisha imani yenu, kwamba Mungu anaposema jambo lolote, halina budi kutukia, kamwe halitashindwa. Haidhuru wenda likaonekana kana kwamba ni maili milioni moja, wala haliwezi kutukia, bali Mungu atalisukuma huku na huku na kulifanya litukie. Naye hufanya hivyo kukujaribu. Angalia yale aliyomwambia Ibrahimu, mpeleke mwanao hapa juu ya kilima ukamuue, akiisha kumngojea kwa muda wa miaka ishirini na mitano naye akasema mpandishe hapa ukamuue, na bibi, nitakufanya baba wa mataifa. Naye Ibrahimu umri wa miaka mia moja mke wake tisini na mtoto wao wa pekee Ibrahimu alikuwa anayapata umri wa miaka mia moja na kumi na mitano wakati huo. Kwa hiyo akasema, je, atakuwaje? Inawezekanaje ikiwa mimi mzee kadri nilivyozeeka na nilingojea kwa muda wa miaka ishirini na mitano, ulinipa ahadi hiyo kwenye umri wa miaka sabini na mitano nami, na hapa, ni na mia moja, naye Sara alikuwa na sitini na mitano, na sasa ana tisini. Vipi ukiisha kumpata mtoto huyu, na wewe uliniambia huko nyuma kabisa, miaka ishirini na mitano iliyopita, wakati nikiwa na miaka sabini na mitano, nitampata mtoto baada ya kuishi na Sara miaka hii yote, ilikuwa mgumba naye tasa kwa hiyo vipi? Isitoshe, uliniondolea ugumba na ukamwondolea utasa, kisha ukaja ukatupatia mtoto huyu, na sisi tumemlea hapa akafikia umri wa miaka kumi na mitano, na kupitia kwa mtoto huyu ulisema wewe ungeyabariki mataifa na kila taifa ulimwenguni na kunifanya baba hata wa mataifa, kunifanya baba, ndipo katika nyakati zijazo Bwana ya kwamba wewe utanifanya baba wa kila taifa chini ya mbingu kupitia kwa mtoto huyu, na kupitia kwa mtoto huyu angekuja mkombozi, na kupitia kwa mkombozi huyo angekomboa jamii yote ya binadamu. Utafanyaje jambo hilo Bwana? Hayo hayakuwa mawazo ya Ibrahimu, hilo halikuwa swali la Ibrahimu. Utii, hakusema utafanyaje jambo hilo. Hii kazi yangu ulisema hivyo kwa hiyo ninajua neno lako ni la kweli ikiwa unaweza kulitimiza neno lako kwangu na unaweza kulionyesha ya kwamba nilipokuwa na umri wa miaka sabini na mitano wakati uliponiita na kusema jitenge na usafiri uende katika nchi ya kigeni nimekuwa katika nchi hii kwa muda wa miaka ishirini na mitano niliondoka mzee ikiishi na mke ambaye nimeishi naye tangu alipokuwa msichana yeye akiwa ni dada yangu wa kambo kisha nikai, wakati huu wote na wewe ulinipa mtoto huyu uliyeahidi. Ulimpokea kama mtu aliyetoka katika wafu, na kama ukisema muue, wewe unaweza kumfufua katika wafu tena. Lo, jamani, hivyo ndivyo jambo, ndilo hilo. Naye alifanya hivyo. Na mara alipomtii Mungu katika ukamilifu akaondoa nywele za Isaka kutoka usoni mwake, akachomoa upanga amuue mwanawe mwenyewe, mwanawe wa pekee. Mungu alikuwa akionyesha mfano, akituonyesha. Kwa nini akafanya hivyo? Haikumbidi kufanya hivyo bali alilifanya kusudi mimi na wewe tupate kuangalia mambo haya katika siku hizi za kuogofya zenye giza, ambapo mioyo ya wanadamu imejaa sana maovu, iweze kujua ya kwamba Mungu hutimiza ahadi yake, haidhuru inaonekana halitoshi jinsi gani, jinsi ambavyo huenda haliwezekani, Mungu angali anadumu. Mungu na hutimiza kila ahadi aliyotoa. Hilo ndilo ninalojaribu kuwaambia. Tunaposimama hapa kwenye ibada ya uponyaji, usimama hapa unasema mimi ni mgonjwa, nawe hiyo, hapana shaka wewe ni mgonjwa, lakini Mungu hutimiza ahadi yake, ndipo atashuka sasa. Unaona, yeye alifanya upatanisho hapa, kwamba yeye kwamba yeye atakuponya. Hivyo ndivyo yeye alivyofanya. Sasa jambo pekee analokuomba ufanye ni kuamini hilo, ishikilie tu kama vile Ibrahimu alivyofanya. Sema daktari anasema, uh, uh, nitaishi siku moja zaidi. Sijali, hilo ni sawa. Hayo tu ndiyo mtu huyo ajuayo, hivyo ndivyo vizuri zaidi ajuavyo. Ibrahimu angempokeaje mtoto huyu, akiisha kumweka pale juu? Na alo neno la Mungu lilimwambia nenda, kamue huyo mvulana Atafanyaje hilo? Hilo silo swali. Mungu alisema ufanye hivyo na hilo la tosha. Napataje kupona na daktari anasema ya kwamba siwezi kupona? Mimi hiyo sini nii yangu, si langu kupigia swali ni e, kuchukua neno la Mungu, na mara hilo likifunuliwa kwako ya kwamba utapata afya, basi wewe, wewe, kumbuka tu utapona. Hakuna kitu kinachoweza kukuzuia. Hiyo ni kweli, unaona. Kwa hiyo wakati Ibrahimu akiwa katika utii mkamilifu atafanyaje hilo? Dakika za mwisho, dakika tano za mwisho zikaja, dakika tatu za mwisho, dakika mbili za mwisho, dakika moja ya mwisho, sekunde thelathini za mwisho, sekunde ya mwisho ikafika, wakati mkono ulikuwa tayari umeinuliwa juu kuyaondoa maisha ya mvulana huyo, Mungu alisema achilia, papo hapo Achilia papo hapo. Unaona, naona kwamba kweli wewe unanitumainia. Sasa yo kwanza nifanye hivi Ibrahimu, ulionyesha maskani ya Abraham katika siku zijazo. Unaona kile kinachoendelea kwamba hawana budi kunitumainia mimi, hawapaswi kunishuku hata kidogo, wanitumainie mimi karibu wakati huo yeye. Hii hapa sadaka, hakuifanya bure. La, hakuifanya bure, kwa kuwa mara mwanakondoo ma, akalia. Maskini kondoo dume alikuwa amenaswa kule nyikani kwa pembe zake, na ni mara ngapi tumepitia hayo? Je, huyo kondoo dume alifikaje huko? Vipi kusike kwa wanyama wote wa mwitu, maili mia moja kutoka kwenye ustaarabu, miongoni mwa simba, bweha mguwa mwitu kila namna ya mnyama mwitu, huko nyuma, huko juu kabisa mlimani, ambapo hakuna maji wala nyasi. Alikuwa akifanya nini kule? Mungu alimuumba akamweka tu pale na kumuona katika siku zetu tunazoishi sasa. Asubuhi ya leo itanibidi kufanya kwa wingi sana mambo ya kibinafsi kulisema kufikia yale ninayotaka kusema. Hiyo uh, ndiyo sababu ninaliwekea hili msingi jinsi ninavyofanya. Kabla ya kuanza haya, ninawatakeni mwelewe kwamba mambo haya yanayosikika ya kibinafsi hayakusudiwi kuwa ya kibinafsi. To... yanaletwa tu kutoa mfano kwenu kusudi imani yenu itulie kwa uchaji katika imani iliyo katika Kristo, mpate kutulia juu ya ahadi yake. Maana Mungu hutimiza ahadi yake kikamilifu tu iwezekanavyo. Sasa akituonyesha, na hebu mwangalieni Yehova ile lilo hilo ambalo Ibrahimu alimwita ambalo katika Kiebrania linamaanisha Mungu atajitolea mwenyewe sadaka. Mungu anaweza kufanya hivyo Alifanya njia yake kama yeye alisema, alimwambia Nuhu said, ulisema sema, hiyo ilikuwa ni Ibrahimu tu na. no, yeye alisema kote katika wakati on, na angali anasema yeah, alimwambia right, Nuhu huko nyuma then, kwamba kama tunavyoliendea asubuhi ya leo Mbona itanyesha? Mbona hakukuwako kamwe, hakukuwahi kuwa na wingu angani. Kijito kikubwa kuliko vyote cha maji ilikuwa ni mkondo ambapo Mungu aliinyunyizia inchi maji, chemichemi ndogo mahali fulani. Hicho kilikuwa ndicho kijito kikubwa kuliko vyote cha maji kilichokuwapo. Sasa watu wanasema, kutatokeaje maji yoyote kamwe huko juu? Nionyeshe mahali yalipo huko juu, kwenye lile jua lote lenye joto, kama hakuna yoyote kule juu kama Mungu alisema jenga safina, kwamba hiyo inakuja, ni jukumu langu kuijenga safina na kujiweka tayari, maana inakuja. Yeye ni Yehova Yire, anaweza kuweka maji huko juu, na jambo pekee alilofanya ni kumwacha mtu, mtu mjinga mpumbavu, afanye hasa kwa sayansi yake, kuyatimiza yale aliyojua yangekuja. Mungu kamwe hakuuangamiza ulimwengu, mwanadamu huangamiza ulimwengu. Mungu haangamizi chochote. Mungu hujaribu kuhifadhi kila kitu. Wanadamu hujiangamiza mwenyewe kwa maarifa yake, kama alivyofanya katika bustani ya Edeni kwenye ule mti na kadhalika. Na kwa hiyo mwenda wazimu fulani alishika nguvu fulani za atomiki mahali fulani walizokuwa nazo. Wa, wangeweza kufanya kazi nazo basi, maana wangeweza kufanya mambo nazo wakati huo ambayo kamwe hatujawahi kujifunza. Bado hatujaendelea mbele jinsi hiyo, labda itachukua miaka mitatu ama minne, bado ama zaidi, kabla hatujaweza kuyafanya fanya yale waliofanya. Walijenga piramidi Interface na siniksi na kadhalika. Singeweza kufanya hivyo kamwe, singeweza kufanya hivyo. Hakuna njia ya sisi kufanya hivyo, isipokuwa tu tukiweza kupata nguvu za atomiki nguvu za petroli, nguvu za umeme zisingeweza kuinua moja ya majabali hayo, zisingeweza kuyanyanyua toka ardhini. Na mengine yana urefu wa jengo la mji juu hewani, na yakiwa na uzito wa tani bilioni moja. Waliyanyanyuaje huko juu? Naona walijua nao, wakaachilia hayo, fulani akaachilia moja ya hayo mabomu ya atomiki liruke kwenye skrini ya mwingine huko nyuma, katika siku hizo. Maana kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, kama ilivyokuwa ustaarabu wa aina hiyo, aina hiyo ya watu werevu kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, hivyo itakavyokuwa, hivyo itakavyokuwa katika kuja kwake Mwana wa Adamu. Marudio ya jinsi ilivyokuwa. Mnaona, hapa muda si mrefu uliopita walichimbua mfumo wa kisasa wa ugavi wa maji ilikuwa huko, huko chini Mexico kabla ya ile gharika. Liliona ilikuwa kwenye gazeti, ambapo mfumo wa kisasa wa ugavi wa maji kama tu tulio nao sasa uliozama chini sana ardhini, kitu fulani cha atomiki kikaufunika wote, ulilipuliwa tu hakufunikwa na namna hiyo. Naona sasa, kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, watu werevu, watu werevu wakiwa na nguvu zao za atomiki na kila kitu, wangejenga piramidi na iniksi na kadhalika. Kama ilivyokuwa katika siku hiyo, hivyo itakavyokuwa, bali kazi itafupishwa katika siku hii. Maana kunapaswa kuwako na watu watakaotwaliwa katika unyakuo kama vile Henoko na kuwako na watu watakaovushwa. Tuko kwenye tabaka hilo asubuhi ya leo, watu watakaovushwa kama Nuhu alivyopitishwa kwenye gharika, lakini lakini kumbukeni, kabla msisahau hili kabla tone moja la mvua kuanguka, kabla hapajakwapo na kitu kimoja angani, kabla nuhu haja hajaikamilisha ile safina, Enoko alipelekwa nyumbani. Henoko alinyakuliwa pasipo na mauti. Alianza tu kutembea siku moja, so na nguvu za uvutano hazingemzuilia, ndipo akaona mguu mmoja umeinuliwa juu kidogo, na huo mguu mwingine juu kidogo, na mguu mwingine juu kidogo, na muda si muda, mwajua yeye, akasema kwaheri, ulimwengu akatembea tu akaingia utukufuni. Ndipo Nuhu alipoangalia kote asiweze kumwona Henoko mahali popote. Aliangalia kote wala hakujua mahali Henoko alipokwenda. Ndipo wakasema ni wakati wa kuanza kujenga safina. Sasa unaona, naye akaanza kuijenga safina ya kuwavusha waliosalia. Hilo ndilo jambo lile lile lililotukia papa hapa. Kanisa lilipelekwa juu mbinguni. Naye hey, Yohana sasa analetwa pamoja nalo kama mfano wa waliofukuliwa kama tulivyo, alichukua jana usiku. Nasi tunaona ya kwamba sauti hii hii iliyomwita aiangalie dunia tena ndiyo sauti ile ile iliyomwita apande juu. The very voice, no boy, kila Mkristo, sauti ile ile Charlie iliyokuita siku moja huko chini Kentucky kwamba geuka, ndio sauti ile on ile itakayokuita panda huku juu. Hivi huna furaha kwa sababu ya jambo hilo, ndugu Ivan is... sauti iliyosema geuka, sauti hiyo hiyo ilisema panda huku juu. Lo, jamani! Now, hapo a... ibiiti ya jinsi gani! ni uhalisi wa jinsi gani! dhahiri wazi, kama baragumu, geuka jitumikie mimi, njoo huku juu mahali nilipo. Hapo tulimwona akiwakilisha wale waliokufa, Musa kuwakilisha watakatifu waliokufa wakafufuka, Elia pamoja na kundi lake katika siku ya mwisho, pamoja na kundi lake lilonyakuliwa limesimama pale wote mbele ya Bwana Yesu. Yohana alifunua kwamba Jesus Yesu aliwaambia ya kwamba asinge kufa na iliwapasaje, kama akiishi hata akuone kuja kwake, nao wanafunzi wakaeneza uvumi. Lo no, naishi ligaliingia kwenye kilindi sana sana. Sasa hivi kwa dakika chache kwa kanisa, kila mtu anajua, na kila mmoja huishi ma maisha ya kibinafsi. Pamoja na Mungu ni jambo la kibinafsi, mambo ya roho yanayokupeleka mahali usinge subutu hata kupazungumzia. Nimeona jambo hili katika maskini huduma yangu ndogo nyenyekevu, ya kwamba kuna mara nyingi ambapo nitasema jambo fulani na nisijue ni kwa nini nililisema, wala halionekani sawa, lakini hata hivyo mtu fulani atasema jambo fulani lakini ataangalia, na jambo hilo litatukia kikamilifu tu mahali hapo. Liwezavyo kuwa Mungu atalifanya litukie. Inapotaka tu kusema jambo fulani, nasema vema, sasa ngojeni kidogo, yule jamaa fulani wa fulani, hili litatukia hapa. Sasa hilo hilo halina budi tu kuwa hivyo. Vema kweli, sijui ni kwa nini ililisema, na muda si muda, wajua hivyo tu Mungu hulifanya. Sasa, wakati wanafunzi hao walipokuwa wamesema doo no, Yesu alisema mtu huyu hatakufa. Yesu hakusema hivyo kamwe. Yesu alisema imewapasaje kama akiishi hata nitakapokuja. Lakini kuwaona wanafunzi wakieneza uvumi wake, basi Yesu alinyosha mkono akamshika Yohana na kumpandisha juu na kumfanya alirudie jambo hilo lote, ayaone mazoezi ya kule kuja kwa Bwana. Yohana aliliona kanisa, aliuona mwisho wa wakati wa kanisa, aliuona mwisho wa Wayahudi, alikuona kule kuja kwa pili, aliuona utaratibu wote. Basi angalieni kile kilichompasa Mungu kufanya, kumchemsha kwenye grisi kwa muda wa yapata saa ishirini na nne kule chini, wafanya waone kwamba yeye yeah, alikuwa ni wa kiungu, ya kwamba roho wa kiungu alikuwa amemtia mafuta ki, kinafsi. Hiyo ni nje ya udongo ama vyo vyote mnavyouita mwili wa mwanadamu, alikuwa amemwingia kiungu sana, hata grisi yenye joto iliyochemshwa saa ishirini na nne hata haikumuunguza wakijaribu kumchemsha Roho Mtakatifu amtoke mtu. Huwezi kufanya hivyo. Wakamweka huko nje kwenye kisiwa cha Patimo, na akaandika kitabu kisha akarudi na kuhubiri miaka kadhaa. mm-hmm. mm. Hakika sasa, ilimbidi kuchukua jina baya. Alikuwa mpiga ramli, alikuwa ni mchawi. Ni wangapi wanaojua kwamba Yohana aliitwa mchawi? Kweli kabisa. Yesu aliitwa hivyo pia. Naona, naona ulimwengu haujui lolote kuhusu mambo haya. Alikuwa msoma mawazo, unaona, walisema kwamba alikuwa mchawi hodari sana, hata akairoga grisi hiyo, hata hiyo grisi isingeweza kumchoma kwa sababu alikuwa ameiroga, kwa sababu tu hakukubaliana na mawazo yao ya Kikatoliki, hivyo tu. Yeye alikuwa mtumishi wa Mungu ambaye unyenyekevu, alikuwa na misheni ndogo huko chini aliyoidumisha, asingeyavumilia mambo hayo makuu ya kale, na kwa hiyo Mungu alimlinda tu na kumhifadhi hivyo hivyo, hivyo, hivyo, aliwahifadhi umati mati na kileleo, na wote kote katika wakati. Naye anafanya jambo lile lile leo hii, anashuka moja kwa moja. Sasa kamwe msisahau hili ya kwamba Mungu aliahidi mitikizo mikubwa na kazi kubwa kubwa mno. Sasa andikeni hili katika muhtasari wenu mnaoandika. Naona naona kwamba kile mwanadamu anachoita kikuu na chenye nguvu Mungu hukiita upumbavu. Na kile mwanadamu anachoita upumbavu, Mungu hukiita kikuu. Msisahau hilo, unaona? Msilisahau. Hilo litawasaidia katika miaka ijayo, kwa kuwa tunatazamia jambo kuu zaidi wakati wote, nasi tunapokea lililo kuu zaidi wakati wote. Bali walimwengu hawajui, wala hawakujua katika siku za Nuhu, wala hawakujua katika siku za Yohana, katika siku za Yesu, katika siku za mitume, katika siku za Ireneo, yoyote ya siku hizo, hawakujua hata Yohana wa -a. Yeye yeah, alikuwa ni maskini mwanamke mtakatifu, wakati hakuwa kitu ila mtitana. Mungu alisema naye katika maono, malaika akasema naye. Najua kile Kanisa Katoliki lilichosema yeye, yeah, ni mchawi nao wakamweka kwenye nguzo na kumchoma moto, akafa. Makasisi wa katoliki walifanya hivyo, walimuua, wakamhukumia kifo kama mchawi, naye Joan wa Arc akafa kama mchawi. Yapata miaka mia mbili baadaye wakakuta kwamba hakuwa mchawi, alikuwa mwanafunzi wa Kristo. Walifanya jambo lilo hilo kwa watakatifu wote. Yesu alisema "Yupi kati yenu baba zenu hawakumtesa? Ni yupi kati ya manabii waliopata kuja ambaye hawakumkataa nasema enyi kuta zilizopakwa chokaa, nasema mnashuka na kupaka chokaa juu ya makaburi ya manabii, nanyi ndiyo hasa mliowaweka mle ndani. Jamani, jamani, mnaona hapo? Wachezea kamwe hmm. Aliwaambia tu, kizazi hiki cha nyoka. Yohana alisema, ni nani aliyowaonya kuikimbia ghadhabu ijayo? Msianze kusema mna Ibrahimu baba yenu. Sisi ni wafuasi wa madhehebu fulani makubwa. Wewe ni Mkristo? No, mimi ni mmethodisti, mimi ni mpresbiteri, mimi ni mpentekosti. Hilo haliko ndani yake hata kidogo, hilo halina uhusiano wowote nalo kuliko kuliko, kuliko, kuliko, kuliko, kuliko theluji ilivyo na nuru ya jua. Naona halina uhusiano wowote nalo. Kama wewe ni Mkristo, wewe ni mtumishi wa Mungu aliyezaliwa mara ya pili. Sasa sasa wakati Yohana alipokuja ulikuwa nalo jana usiku. Sasa kumbukeni, unapofikia kwenye hili, kwa ajili ya muktadha wa jambo hilo, niwaambia basi, kumbukeni, ulimwengu unapata mtikizo wenye nguvu sana uliopata kuwa nao sasa hivi, ulimwengu wa kanisa. Sasa kumbukeni, hapana shaka katika siku za Yohana, siku za Yesu, ulikuwapo shere na sherehe kuu na wasemaji hodari katika siku zao, watu wakuu wenye akili nao wakawavuta makumi elfu mara maelfu ya watu. Kayafa angefanya nini kama angaliitisha mkutano pamoja? Angeleta Yerusalemu nzima, angewaleta Israeli wote pamoja kutoka kila pembe, na wote waseme no. Sasa kama Kayafa anasema mambo fulani fulani, hilo litakuwa ni zuri sana. Lo no. Je, unaamini maandiko rabi, kasisi, daktari, askofu? Unaamini maandiko? Hakika inayaamini maandiko. Mimi ni mwanachuoni mashuhuri ema sasa mule ilisema hapa ya kwamba utakuja wakati ambapo kutakuwako, milima yote itaruka kama wanakondoo wa kiume, majani yote yatapiga makofi yao, na mahali pote palipoinuka patashushwa na kufanywa bonde, mabonde yote yatainuliwa na kufuzwa na yatafanywa na sauti ya mtu aliaye nyikani. Unaamini hilo rabi, kasisi, daktari, mchungaji? Hakika ninaamini hilo. Itafanyikaje? Ndo oh, no, Mungu atamtuma mtu mwenye nguvu duniani siku moja. Oh, ndo no, atakuwa mkuu, atakuwa sauti ya mtu aliyaye nyikani. Are ama atamtangulia masihi ajae? Basi yajapo hapana shaka, ni ani mwangu, ila kwamba atashuka kutoka mbinguni na kuja hekaluni. Atashuka moja kwa moja hapa hekaluni na kusema, sasa tutawachukua Warumi wote na kuwapiga hata wafe, hivyo tu tawapiga Warumi wote, na kisha atasema, shuka chini, ewe Masii, naye Masii atashuka, nasi tutapinyanga miundu yetu yote ya kupogolea iwe ama panga zetu ziwe majembe ya kulima na miundu ya kupogolea, wala hakutakuwako na vita tena. Na aha hiyo ndiyo fasiri yao. Lakini ilikuwaje wakati lilipotukia ulifanyika nini? Hapakukuwako na maonyesho ya mbinguni yale waliopata kuona? Ulikuwako na moja, bali hawakuliona, hawakuliona. Mnaona? Ni wakati gani milima yote iliporukaruka kama wanakondoo wa kiume? Ni wakati gani mahali pote palipoinuka, paliposhutwa nayo mabonde yakainuliwa? Maskini mhubiri mwenye nywele za kitimutimu alikuja akitembea kutoka nyikani wala hata hakujua abache zake. Kulingana na historia, alienda nyikani akiwa na umri wa miaka tisa, wala hakuonekana tena mpaka kwenye umri wa miaka thelathini. Alikula nzige na asali mwitu. Nzige ni panzi, wale panzi warefu wanawala wakati wote pema, unaweza kuwanunua papa hapa kwenye kidhani. Hao ni wabaya, maana unaweza kuwanunua papa hapa kwenye supamaketi ukiwataka: nyuki, manyoya nyuki, asali, nzige, nyoka, mchacharika, chochote unachotaka. Unaona? Kwa hiyo aliishi kwa nzige na asali mwitu. Mlo wa jinsi gani! bali alidumishwa na nguvu za Mungu yeye, yeah. Hakuvaa ukosi uliopinduliwa kama vile mtu fulani alivyosema jana usiku panel, ama baadhi yao. Hakuvaa koti rasmi lenye mkia na yote kuhusu hayo. Alitoka nyikani amejizungushia kipande kikubwa kichakavu cha ngozi ya kondoo. Kama vile nimesema, labda inatubidi kuoga kila siku, na labda hakuoga siku moja kwa kila miezi mitatu ama minne, huko nje nyikani, sijui. Hakuonekana wa kupendeza sana hakuwa na mimbara yoyote, hakuingia kwenye miji mikubwa yoyote na kufanya miamsho mikubwa. Alisimama huko nje ukingoni mwa Yordani, matope yamefikia magotini mwake na kusema, enyi uzao wa nyoka, ni nani aliyewaonya kuikimbia ghadhabu ijayo? hmm. hapo ndipo mahali palipoinuka paliposhushwa, naona na mahali palipo chini kuinuliwa. hmm. Naam Bwana. Alafu muda si muda, wajua, alikuwa wakimtarajia Masihi kushuka pamoja na malaika na kadhalika, na kuketi kwenye kanopi huko nje na hekaluni, ambapo walikuwa wamejengea yeye apate kujia, kama vile tunavyojenga sehemu kubwa kubwa leo hii kote katika mataifa na kadhalika, unaona. Naye alikuja lini? Alipita kila moja ya hayo masinagogi, kila moja ya hayo madhehebu na kushuka kwenye zizi. Walimlazimisha kuingia ndani yake. Hivyo ndivyo ilivyo leo. Analazimishwa kuingia katika vitu, analazimishwa kufanya hivyo, analazimishwa kuwa asiyefungwa na madhehebu, kwa sababu ujumbe wake haushirikiani na dhehebu. Ujumbe wake leo hii unaohubiriwa na wahudumu wake ni usiofungwa na madhehebu, maana madhehebu yalimtupa nje. Biblia ilisema hivyo, alikuwa nje akibisha, akijaribu kuingia, naona hata kanisa lake mwenyewe. Hapo ndipo ulipo unaona, ni vile vile leo hii. Kwa hiyo kumbukeni, kinachoonekana kikubwa kwa mwanadamu ni kidogo mbele za Mungu. Sasa hiyo ndio sababu haikubidi kuwa na maua mengi sana. Ipo wakati Mungu atakapokuja tena, wakati Yesu atakapokuja tena, utashangaa maskini yule mwanamke mfua nguo kichochoroni. mm -hmm. Utashangaa huyo jamaa ambaye hasemi chochote, anayejiwekea siri zake mwenyewe na kutembea huku na huku, mbele za Mungu mnyenyekevu. Utashangaa itakusha. Nilihubiri si muda mrefu uliopita kwenye hukumu, mishangao hukumuni. Haitashangaza kumwona muuza pombe haramu kule, anajua anaenda hakika haitashangaza kumuona muongo mzinzi kila kitu kule, hao sio ila. Mshangao utakuwa na sikitiko litakuwa wale wanaofikiri wanaenda. <laughs> Naam, kisha wakataliwe. Wale waliosema bema, ngoja kidogo, mama yangu alikuwa mfuasi wa kanisa hili, baba yangu alikuwa mfuasi wa kanisa hili, babu yangu na nyanya yangu, nimekuwa mfuasi kule maishani mwangu mwote. Ondoka kwangu, ewe mtenda maovu, hata siku kujua Angalieni kwenye siku ambazo, maskini mzee Simeoni, mtu asiyejulikana, hana sifa, hasijui lolote kumhusu katika Biblia, lakini Biblia ilisema, ilifunuliwa kwake na Roho Mtakatifu. Huyo hapo, haya basi, kwamba asinge kufa hata atakapomwona Kristo wa Bwana. Basi angalieni, Yohana Mbatizaji alikuwa ni nani? Namna fulani ya mtu wa kipekee, mtu wa mwituni, huko nje mwituni, ilifunuliwa kwake, alitokea akihubiri ujumbe Angalieni hilo. Maskini Ana alikuwa ni nani? Maskini yule bikira Mariamu huko chini ka, katika mji wa Nazareti, mbaya kama Jeffersonville na ambako kulijaa dhambi na kila kitu, bali alikuwa amejiweka safi, kwa kuwa alijua siku moja atakuja Masihi. Mnaona, Yusufu Seremala alikuwa uh, amempoteza mke wake, naye alikuwa na, akimtumbia maskini msichana huyo, na ilikuwa ni kupitia hapo ambapo Roho Mtakatifu alimjia huyo. Ipo walimwengu wanakuja huku na kumpa jina baya kama vile mtakatifu anayejibingirisha Pentecoste, naona that's wakampa jina baya. Kwaona hilo yeye, mtoto huyo alizaliwa nje ya ndoa takatifu Mnaona, waliamini hilo, na ilionekana kama ndivyo ilivyokuwa, lakini Mungu hufanya hivyo kuyapofusha macho ya wenye hekima na elimu na kuwafunulia watoto wachanga watakaojifunza. Ninatumaini kuna msingi wa kutosha nitakapofikia jambo fulani. Baada ya kitabu kidogo nitawaonyesha. Unayaona mafuta haya sasa? Ile nimewaambia msingi, ona ya kwamba sio mwanadamu, ni Mungu. Itaelekeza kwenye hiki pema sasa joo huku juu ilikuwa ndiyo sauti, na wakati alipofungua alisikia sauti ya parapanda ipo mara moja. Yohana alikuwa katika roho spirit, alikuwa katika roho, na mara alipoingia katika roho alianza kuona mambo. Unaanza kuona mambo unapoingia katika roho, kwanza lazima uingie katika roho. Hiyo ni kweli. Sasa vipi kama ulienda kwenye mchezo wa mpira nawe ukasema, hakika ninaipenda linaipenda besiboli, mm-hmm nawe na ujipatie kiti cha safu ya mbele, moja kwa moja kwenye kiti cha mbele, nawe na unawaangalia Wayanki ama Bulldog wote wale wakicheza, nao wote wana mchezo moto moto huko nje, nao upande wako huko karibu kushindwa. Na mara mtoto Rusu, mambo leo, anazungusha gongo lake namna hii na kusema, mnaona kule, ana watu watatu kituoni y wow. Anaurusha mbali usionekane tena. Anatoa kofia yake na kujipepea. Anashuka kwenye kituo cha kwanza na kuangalia kote hao jamaa wote. Anaenda kwenye kituo cha pili, anampa mkono mtu wa kituo cha pili, anaenda, anarudi kimya, moja kwa moja nyumbani. Anainamisha nini yake. Mbona jamani, jamani, mayowe, kurukaruka, vifijo makelele ya hure. Mbona wange nini? Kwa kweli nimewaona wakichukua hizi. Nakumbuka ile kofia ya kale ya nyasi, ilienda kwenye mchezo wa baseball siku moja na kuona jamaa akiingiza goli. Naye huyu jamaa aliyeketi mbele yangu amevaa kofia ya nyasi, alishikwa na msisimko sana Akashika kofia yake na kuivuta chini kabisa akajifungia ukosi namna hii ambapo sehemu ya juu ilitoka mbona. Wow, alikuwa na wakati mzuri sana So ha, alikuwa hajitambui kabisa, hata hakujua alichokuwa akifanya, kurusha mateke tu na kushangilia na kupiga makelele na kurukaruka vema yeah. Sasa mnajua ninalowazia, hakika alikuwa na alikuwa nini a, a, a, a, alikuwa aliipenda baseball. Baseball alikuwa shabiki baseball wa baseball kama tu vile shabiki team. Wa sigara well, ama shabiki team. Wa whisky. <laughs> Mimi ni shabiki wa Yesu. Naam, ninapenda tu hilo mimi. Ukipata kuwa uh, shabiki wa Yesu, unaona shabiki wa kitu fulani, basi ungeweza kumwambia jamaa huyo akisema, lo hakika mimi ni shabiki wa baseball, na upande wake huko karibu kushindwa, wamuone akitokea na kushinda mechi jinsi hiyo. Aliangalia kote, kisha, naam, nadhani huo ulikuwa ni sawa, <laughs> aseme yeye anaipenda baseball, lo yeye ni kitu fulani, ningesema bona uipendi hivyo, una kasoro. Kila shabiki mzuri wa baseball angesema, kwani yule jamaa ana shida gani? Ana kasoro, muangalia kiketi pale, hilo <laughs> ni nini sana, weka mbili na mbili pamoja sasa. Unaona oh, unapokuwa shabiki wa Yesu, nawe unamhisi Roho Mtakatifu akizama kwenye maneno hayo, basi kitu fulani kinapaza sauti, o no, unajisahau Natumaini mtu huyu atanisamehe. Ameketi hapa karibu, jamaa huyu mkubwa mrefu, mwenye nywele nyeusi anayeketi hapa, aliyekuwa amesimama huko nje seguleni, ndipo mtu fulani akasema jambo fulani la usaidizi, mwajua na na huyu kwa namna fulani akambariki namna hiyo, na maskini mvulana huyu amekuwa na wakati mbaya sana. Najua mke wake alimwacha na kumshtakia talaka kwa kuwa alimpenda Bwana Yesu. Hiyo ni kweli ndipo mtu fulani akasema jambo fulani kumhusu Yesu. Mwajua, kidogo, alikuwa ni mmoja wa hao mashabiki, naye alikuwa vitani na akapigwa risasi kila mahali na kila kitu. Hiyo mvulana alikuwa ilimhurumia, alikuja nyumbani na watoto wake na mkewe, ndipo akamwahidi Bwana angemtumikia na mara Bwana alipoanza kumbariki na akajiweka sawa na Mungu, mke wake alimgeuka tu, akamshtakia talaka na kumwacha, akamwacha peke yake, bali angali alikuwa ni shabiki basi wakati aliposimama pale usiku mmoja like, na mtu fulani akasema jambo fulani kumhusu Yesu, jambo fulani jinsi alivyokuwa ni mkuu namna hiyo, yeye alisema too no, utukufu! akairusha mikono yake yeah, nayo na ngumi yake ilikuwa imetokeza ukutani namna hiyo, hakujua alikuwa amefanya hivyo. Ngumi yake ilikuwa imetokeza ukutani, akasema ndugu Bill nitalipia hilo. Nafikiri ndugu Wood alikuja na, na kuutia kiraka, akabandika kipande kingine. Hatukujali hilo, ndugu Ben nini tu, ulikuwa na furaha, ulikuwa shabiki. Unaona Roho Mtakatifu anapokufanyia jambo fulani, kamwe huwezi kuketi kimya, kuna ah, kitu fulani kinachobubujika. Amina, naam, kitu fulani kinashikilia shabiki wa Kristo. Unapompenda Bwana kitu fulani tu ndani yako kikinyosha mkono kikishika kwa nguvu, kikiona njaa na kiu. Yesu alisema heri wao, kwa maana watajazwa, heri wao hata kuona kiu. Kama unacho ama huna, ni wangapi wanataka Mungu zaidi? Vema, vema. Sababu ya wewe kutaka zaidi ya Mungu, umebarikiwa kuwa tu hivyo. Kama huna, ungali umebarikiwa na heri ni wale walio na njaa na kiu. Umebarikiwa kuona tu njaa na kiu, kwa kuwa unamtaka. Umebarikiwa kwa sababu kuna watu wengi ambao hawamtaki. Mnakumbuka somo langu hivi majuzi usiku? Mnaona kama vile yule pungwani aliweka kibweta nayo zawadi akaitupilia mbali, mnaona? Usikichukue kibweta, chukua zawadi. Pema. Sasa mara katika roho na tazama, kiti cha enzi kimewekwa mbinguni, na mmoja ameketi juu ya kile kiti. Sasa angalieni, baadaye kidogo, ama nilipata jana usiku, inaamini ya kwamba juu ya kiti hiki cha enzi ambacho unaona ya kwamba kwanza hapakuwapo hapo na kitu chochote juu ya hicho kiti cha enzi, na sasa kuna mtu fulani juu ya hicho kiti cha enzi. Kwa hiyo ilionyesha ya kwamba Yesu alikuwa amekuja pamoja na kanisa lake utukufuni, alikuwa ameketi kwenye kiti chake mwenyewe cha enzi, ameketi kwenye kiti cha enzi. Hiyo ni baada ya wakati wa kanisa sasa. Sasa tunataka kupitia hilo baada ya kitambo kidogo. Sasa unasema sema, kiti chake cha enzi kiko wapi leo? Sasa ndugu Neville, kama nikipita hilo niulize, baada ya kitambo kidogo, kiti chake cha enzi kiko wapi siku hizi? Nafikiri nitakipitia umbali huo. Kiti chake cha enzi kiko wapi? Sasa ikiwa yeye hayuko kwenye kiti chake cha enzi sasa yeye hayuko kwenye kiti chake cha enzi sasa la Bwana. Vema, sasa naye aliye keti alionekana mithili ya jiwe la yaspi na akiki, na upinde wa mvua ulikizunguka kile kiti cha enzi, kifanana kionekana mithili like ya zumaridi. Sasa hebu tuchukue so. Sasa kifungu cha tatu kuanza na kwa hiyo huyo aliyeketi kwenye kiti cha ja enzi alionekana, kwa maneno mengine, ulipomwangalia ye alikuwa katika fahari kuu sana, uzuri no, inataka kumuona nawe, je? siku moja ninakumbuka, dada Kedl, dada Howard Kedl, na nafikiri wengi wenu mnamkumbuka, ilikuwa upande wa pili wa barabara pale, na mke wangu anayeketi pale sasa anakumbuka. Alikuwa baridi chumbani, nami nilikuwa nimeamka na nilikuwa na maskini nini, ilikuwa ni jiko la tumbili huko nje, pamoja na ulioka mikate yetu kwenye jiko katika bomba, na mimi nilikuwa baridi sana, na upepo ulikuwa ukivuma wakati wa baridi kali, theluji ardhini, na upepo ukishuka kwenye dohani, wala nisinge kifanya hicho kuwaka, iyaokoa maisha yangu. Nami nilikuwa nimechanganyikiwa kabisa kukihusu jipo, nikaingiza baadhi yake nacho na kingezima tena. Ili alikuwa baridi, Bili na mamaye baridi, ilikuwa nikijaribu kuwasha moto. Ipo ikatokea, ilifungulia redio na dakika chache hapo awali. Ipo tu ikawa joto, ikaja naye dada Kedl alikuwa akiimba, itakapofika kwenye nchi hiyo, kwenye pwani ya mbali, ninataka kumwona Yesu nawe je lo. Jamani, niliketi tu hapo hapo chini, katikati ya sakafu na kuketi tu hapo na kuanza kulia. Najua jinsi angeweza kuimba chini kutoka kwenye hiyo Maffinburg, sauti yake tamu ya ndege mwigo. Ninataka kumsikia nitakapovuka mpaka I huko ng'ambo, nasema ninataka kumwona Yesu, nawe je? Nikawazia, ee Mungu, naam ninataka kumwona siku moja, wakati maua yote yatakapopita, ninataka kumwona Yesu, jinsi kumwona juu ya kiti chake cha enzi, uzuri wake, bahari yake, na kama mimi lo, ninataka kusimama ambapo Yohana alisimama, kusudi niweze tu kusimama na kumwangalia. Hapo wakati fulani uliopita chini, ule wakati wa utumwa, inasema hili kwa niaba ya marafiki wangu weusi walio hapa asubuhi ya leo, kulikuwako na maskini mtu mweusi, naye alikuwa alikuwa akienda mahali padogo walipozoea kwenda nao walikuwa wakifanya hili huko Kentucky kuimba labda mama Cox na hao wengine wanaweza kukumbuka wakati walikuwa wakienda na kuimba mwajua kuenda kwenye nyumba na kucheza kinanda vijana na hao wote wanaimba walikuwa wakifanya hivyo hapa juu utika na mahali pote barani sasa wana kitaga cha whisky huko nje mahali fulani kwenye karamu ya roki lakini wakati huo waliimba nyimbo za dini mmoja wa huku kuimba nyimbo za kale za dini ulikuwako na ndugu mzee mweusi aliyeokoka Ndipo Bwana akamwita kuhubiri. Basi kesho yake alienda kote akiwaambia watumwa wa shambani, akasema, Bwana aliniokoa jana usiku, ameniita wahubiria ndugu zangu. Basi hatimaye ikamfikia mwenye ranchi ama mwenye shamba, akamwita ndani akasema, Sambo inakutaka, ingia hapa. Akasema panda uje ofisini mwangu. Akasema naam bwana. Akaenda ofisini, akasema kitu gani hiki ninachosikia unasambaza miongoni mwa watumwa, miongoni mwa hao jamaa huko nje, wafanyakazi wangu, watumwa wangu, ya kwamba Bwana alikuweka huru? Akasema naam bwana. Akasema bosi, mimi ni mtumwa wako. Akasema nilinunuliwa na fedha zako, lakini akasema bali jinsi Bwana alivyonifanya huru. Jana usiku, Yesu alinifanya huru na maisha ya dhambi na aibu na maisha ya mauti, aliniweka huru. Akasema Sambo, kweli unamaanisha hilo? Akasema ninalimaanisha. Akasema niliwasikia wakisema utaanza kuhubiri huku kwa ndugu za, zako shambani na kadhalika. Akasema naam bwana. Akasema hivyo ndivyo ninavyokusudia kufanya, ni kuihubiri injili hii kwa ndugu zangu za Akasema kweli unamaanisha hilo Sambo? Akasema kweli ninamaanisha. Kasema joo, twende pamoja ma mahakamani, piya nitakupa uhuru wako. Uko huru nami, nawe uhuru na utumwa zaidi. Nilikununua wewe, ni wangu, nami na ninakuweka huru, ili uweze kuihubiri injili kwa ndugu zako. Akashuka akaenda na kutia sahihi ukombozi ama tangazo, naye akawekwa huru. Asingeweza tena kuuzwa kama mtumwa, alikuwa mtu huru kuihubiri Injili. Alihubiri miongoni mwa nduguze kwa miaka kadhaa, Wazungu wengi waliongoka chini ya huduma yake. Siku moja mzee huyo alifikia kifo chake. Alikuwa amehubiri kwa muda wa miaka thelathini ama arobaini ama zaidi ndipo alipofikia kifo chake. Alikuwa amelala chumbani na wengi wa ndugu zake wazungu walikuwa wamekusanyika chumbani, nao wakafikiri alikuwa amewaacha. Kwa karibu saa mbili ama tatu, ndipo wakati hatimaye alipoamka kuangalia huku na huku chumbani, alisema, ulikuwa wapi Sambo? Akasema, ndo no, ni mimi nimerudi hapa tena, kwani ni mimi nimerudi tena. Wakasema, kuna nini Sambo? Akasema, ndo nilivuka nikaingia nchi ile nyingine. Wakasema, hebu tuambie kuihusu Akasema wema well, ndio kwanza niingie katika uwepo wake. Kisha akasema niliposimama pale, akasema huyu hapa malaika anaingia, akasema jina lako ni Sambo nani wa nani? Akasema naam bwana ndivyo. Akasema karibu, nikaingia ndani nami nikamwangalia ameketi pale. Akasema Sambo joo hapa sasa. Ikiisha kumuona yeye, inakutaka uje hapa nje, unataka kukupa vazi lako, unataka kukupa kilupi chako, unataka kukupa taji yako tambo akasema, usiniambie juu ya vinubi, taji na mavazi. Akasema, lakini umeshinda thawabu <todiclete> unataka kukupa thawabu <todiclete> yako. Asema usinizungumzie kunihusu mimi, kuhusu tuzo. Asema <todiclete> yaje tunisimame na kumwangalia yeye kwa muda wa miaka elfu moja hiyo itakuwa ndiyo thawabu yangu. Nafikiri hivyo ni kama possible, vile sisi sote tungejisikia yeah, yeah, niache tu nisimame na kumwangalia yeye. o itanibidi kuwa na mwili tofauti so, na niliyo nao sasa, ila ujuzi wa utu wako kumwangalia tu hapo God Yohana alisimama na kumwona yeye ameketi kwenye kiti cha enzi, naye alionekana mithili ya jiwe la yaspi na akiki. Sasa mambo yote na kila neno lina maana katika Biblia. Sasa jiwe la yaspi na akiki sasa kama mtaona inalingana na maandiko mengine katika sehemu za nyuma ya maandiko, yeye alikuwa Alfa Omega, alikuwa ni mwanzo na mwisho, alikuwa wa kwanza na wa mwisho, alikuwa Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, alikuwa yote kwa yote, imelundikwa ndani yake. Mathayo kumi na saba inaonyesha ya kwamba yeye huko kwenye mlima wa kugeuka sura, yote alikusanyika katika yeye. Sasa yaspi ilikuwa lilikuwa ni jiwe na akiki, lilikuwa ni jiwe sasa. Naziendea rangi zao baada ya kitambo kidogo. Sasa inawatakeni mwone ya kwamba kila mmoja wa wale wazee, wakati walipozaliwa, na kila mtu ana jiwe la uzawa. Langu ilizaliwa Aprili, almasi, na miezi mbalimbali inawakilisha mawe mbalimbali. Pema wale wazee walikuwa vivyo hivyo, kila wakati ambapo mzee wakati alipozaliwa, alikuwa na jiwe la uzawa na kusimama tu papa hapa kwa muda kidogo tu, wakati hao mama wa Kiebrania, hebu ni kuonyeshe neno la kiungu rafiki, kusudi imani yako ijengwe imara katika neno la Mungu kila wakati hao mama wa Kebrania walipokuwa katika utungu wa kuzaa, wakiwa na utungu wa kuzaa, kujifungua, kuwazaa watoto hawa, maneno yenyewe ambayo alitamka katika kuzaa kwake, alimpa mtu huyo, toto huyo mchanga aliyemzaa, jina lake, na kumweka mahali pake katika Palestina, ambapo atakuwa katika kule kuja kwa Bwana. Utungu wa kuzaa wa mama huyu, kama vile Efraimu, maana yake ni karibu na bahari, unaona naye Efraimu alipewa sehemu yake karibu na bahari. Na tuseme Yuda, lilimaanisha sijui, neno hilo linamaanisha nini, bali ningeweza kulipata sasa. Unaona, hapo ndipo sina wakati, mambo haya mafupi yachukua mambo hayo. Lakini basi rudini nyuma, na Yuda, popote Yuda linapomaanisha, ilimaanisha mahali pake alipowekwa miongoni mwa wana wa Israeli na mkichukua Mwanzo wa arobaini na nane na arobaini na tisa utaona huko kwamba Yakobo wakati alipokuwa akifa, akiegemea kwenye fimbo yake, kipofu, yeye aliwaelezea hao watoto mahali watakapokuwa mwishoni mwa ulimwengu, nao wamekaa mahali papo hapo. Sasa kwa kuwa wamerudi kwenye nchi ya wenyeji wao, akamwambia Yusufu wewe ni mzabibu uzao karibu na ukuta, mnaona, karibu na kisima maji. Akaenda huko akasema, umemtumaini Bwana Mungu, uliimarisha upinde wako. Marekani, mnaona, katika Bwana bali siku moja mzabibu huo ulikuwa ukirudi juu ya ukuta, naye huyo hapo pale pale sasa kile hasa alichosema karibu miaka elfu tatu iliyopita, akirudi moja kwa moja, kamwambia Efraimu, alikuwa ameitumbukiza miguu yake kwenye mafuta, naye Efraimu alikaa pale, pale pale kwenye vile visima vikubwa vya mafuta, vivyo hivyo hasa matamshi ya watu hao. Ni kitu gani kilikuwa kwenye wanadamu hao? Mungu akichukua nyuzi zao na kutenda kazi ndani yao ilionekana kana kwamba wakati ile himaya ya Kirumi ilipowatawanya, wakati hao wengine walipowatawanya, wakati walipochukuliwa na Hitler, makumi elfu mara maelfu, aliwadunga matone ya sumu kwenye mishipa yao na wakafa. Iliweza kuona mili yao ikiling'inia kwenye nyua pamoja na watoto wao wachanga na kila kitu kingine, na mifupa, kisha akaiokota na kutengeneza mbolea kutoka kwa mifupa yao wanawapeleka tu kule nje na kuwadunga sindano, wakawaweka kwenye behewa kisha wakatoka. Wakati walipotoka, hata mwanzoni walikuwa wakiimba Masihi atakuja, basi tutakunywa damu ya mzabibu tena. Waliposhuka wakifa hao Wayahudi, wakitembea moja kwa moja huko nje, wakijua mapigo mengine machache tu zaidi na moyo wao utasimama na wangeshuka wakiimba na muona Masihi hivi karibuni. Lo, jamani, wakitengeneza mbolea kutoka kwa mifupa yao. Wengi wenu wa askari hapa ndani mnajua hilo na mmeliona. Nilisimama mahali walipowateketeza kwa moto na kila kitu kingine pale, Hitler na hao wengine kisha. Mwangalie Stalin na Urusi, na hao wote walifanya jambo lile lile. Hiyo ni kweli, lakini myahudi huyo, shida ilikuwa ni nini? Alilazimishwa kurudi kwenye nchi ya wenyeji wake, hapo ndipo wanaposimama sasa. Ninayo filamu ile mashuhuri dakika tatu kabla ya usiku wa manane. Wakati wayahudi walipoingia, walikuwa wakiwauliza kasema, kwa nini mnarudi mpate kufia kwenye nchi ya wenyeji wenu? Nasema a kumuona Masihi. Amina. Mm, uko kwenye wakati wa mwisho. Kila mmoja wa watoto hao, wakati walipozaliwa walikuwa na jiwe la uzawa, na wakati Haruni yule kuhani mkuu juu ya kila mmoja wa watoto hao alikuwa amevaa naivera nguo yake. Hapo ndipo ninapotaka kushikilia kwa muda kidogo zaidi, kupikia kwenye kifungu hiki cha sita, kwa maana hiyo inaingiza kila mfano wa agano la kale moja kwa moja mle, ila benicha zote na kila kitu katika agano la kale ilikuwa ni mfano wa vilivyoonekana mbinguni vikafananishwa tena kwa mwanadamu, na hii hapa na idhara ya Haruni, yeye alikuwa ni kuhani mkuu. Angalia jiwe la uzao wa kila kabila iliwakilishwa mle ndani moja, jiwe la uzawa there, akaweka jiwe lake mle ndani. Kabila la Efraimu, kabila la Manase, kabila la Gadi, and kabila and la and Benyamini, wote waliwakilishwa hapa ndani na hivyo ndivyo ndipo wanayachukua mawe hayo ya uzawa, hivyo hivyo vizuri, na kuvining'iniza kwenye nguzo namna hii, iko kama nabii alitabiri, na kama ulisikika ni wa kweli ama si wa kweli, walimpeleka kwenye urimu umimu hii na kumwacha atoe unabii wake, kama kuna nuru takatifu iliyotokea pale na kuanza kuyamulika mawe haya pamoja, ilikuwa ni Mungu akijibu. Ilikuwa ni kwa ajili ya kabila lote, wote, kila kabila. Sasa kwenye haya jiwe la kwanza la kwanza, ni wangapi wanaojua mtoto wa kwanza alikuwa ni nani? Jina lake lilikuwa ni nani? Rubeni. Pema, wa mwisho alikuwa ni nani? Benyamini. Hiyo ni kweli. Jiwe la uzawa la Rubeni lilikuwa ni yaspi, jiwe la uzawa la Benyamini lilikuwa ni akiki. Alionekana mithili ya Rubeni na Benyamini, wa kwanza na wa mwisho, yeye aliyekuwako, aliyeko na atakayekuja. Ye yeah, alikuwa ni alfa a katika alfabeti za Kiunani, omega katika alfabeti za Kiunani, alikuwa ni wa kwanza wa mwisho the Ruben, the Ruben, the Ruben. Alikuwa tangu Benyamini hadi Rubeni, tangu Rubeni hadi Benyamini. Oh jamani, huyo hapo alionekana misili ya jiwe la akiki na jiwe la yasi, alikuwa ameketi juu ya kiti hiki cha enzi. Ninyi nyote mngetakaje kumwona ameketi kwenye utukufu wake? Hebu tufungue Ufunuo ishirini na moja kumi upesi sana na tumwangalie tu yeye hapa Alright, bema ishirini na moja kumi hadi kumi na moja akanichukua katika roho paka mlima mkubwa mrefu akanionyesha ule mji mkuu Yerusalemu takatifu ukishuka kutoka mbinguni kwa Mungu wenye utukufu wa Mungu, wenye utukufu wa Mungu. Nuru zake zilikuwa mfano wa kitu chenye thamani nyingi, kama yaspi like safi, kama bilauri life. The life. nuru yake the nuru inani, aliye nuru. Na huo mji haukuhitaji jua, kwa kuwa mwanakondoo ndiye nuru yake. Jasper, jiwe la yaspi, akiki Utukufu wa Mungu ni Yesu Kristo, utukufu wa Yesu Kristo ni kanisa lake, naye alikuwa wa kwanza alikuwa ni nini? Alikuwa ndiye mwanzo wa wakati, yeye ndiye mwisho wa wakati. Alikuwa wa kwanza wa wazee wetu, yeye ndiye wa mwisho wa wazee wetu. Alikuwa ndiye kanisa lililokuwa katika, alikuwa ndiye, ndiye Roho aliyekuwa katika kanisa la Efeso, yeye ndiye Roho wa kanisa katika Laodikia. Yeye ndiye wa kwanza na wa mwisho, ah, hata wa kwanza wa mwisho, yeye aliyekuwako na atakayekuja, shina na mzao wa Daudi, yote ya asubuhi ni nyoro ya bondeni Uwa la uwandani doo no. kuna sifa mia nne na kitu katika Biblia zinazomhusu yeye. Kwazia tu hilo kile alichokuwa na, hata hivyo, alikuwa Bwana Yesu mnyenyekevu aliyezaliwa katika hori kwa sifa za Mungu. Chochote kilichokinyenyekevu kiangalie, right. Maana hicho ni cha kweli. Chochote ambacho ni kikubwa, kina kiburi kwa hiyo kamwe usikijali, naona ni upepo mwingi wala hakina kitu sema, right. Sasa, Now, alionekana mithili ya jiwe la yaspi na akiki. Hebu tufungue, umenini? kuna muda here. kidogo sivyo? ungali tuna kama dakika arobaini bado let's, hebu tuone, hebu turudi katika Ezekieli moja. Rudini katika Biblia, katika agano la Kale, katika Ezekieli, na hebu tusome hapa ambapo Ezekieli alimwona pia, na tuyalinganishe maandiko haya sasa. Tuone mahali tulipo, Ezekieli mlango wa kwanza. Mbema, sasa hebu tusome kwa dakika moja sasa. Nitasoma vifungu vitano vya kwanza, kisha tutasoma, nimevitia alama hapa, kutoka ishirini na sita hadi ishirini na nane, lakini hebu tusome vifungu vya kwanza sasa ya mlango wa kwanza wa Ezekieli nabii Pema tena, ikawa katika mwaka wa, na mwezi wa nne, siku ya tano ya mwezi, ilipokuwa pamoja na watu waliohamishwa, pamoja na watu waliohamishwa karibu na mto Kebari. Hiyo ni sawa Kebari, right? E, B, A, R, I, Kebari sawakebabrebarizipo, mbingu zilifunuka, ikaona ono la Mungu month, na katika sasa, angalieni siku ya tano ya mwezi, nao ndio mwezi wa kuhamishwa kwake Mfalme Yehoyakini, neno la Bwana lilimjia Ezekieli kuhani mwana wa Buzi, inchia, wa Buzi kwa dhahiri katika nchi ya Wakaldayo karibu na mto wa Kebari, na mkono wa Bwana ulikuwa juu yake. Ikaona na tazama, upepo wa dhoruba ulitoka upande wa kaskazini. Uangalie nabii huyu hapa, miaka mia tano na tisini na mitano kabla ya kuja kwake Kristo. Angalia jinsi ono lake linavyolingana na Yohana. Upepo wa dhoruba ulitoka upande wa kaskazini, wingu kubwa sana, moto ukijitokeza na kuangaza pande zote, a katikati yake alikuwa na kitu kama rangi ya kaharabu katikati ya moto huo ukatokea katikati yake mfano wa viumbe hai wanne. Kuonekana kwao kulikuwa hivi, walikuwa na sura ya mwanadamu. Angalieni rangi ya Roho wa Mungu iliyokuwa juu ya mfano wa hao viumbe wanne ilikuwa ni kaharabu. Kaharabu ni manjano cha nikiwiti. Sasa angalieni manjano cha nikiwiti, kaharabu o no. ye yeah, ni yule yule jana. ye yeah, alijifunua mwenyewe kwa Ezekieli katikati ya ono la Ezekieli. Nuru hii aliyoiona ikija juu ya hao wenye uhai wa nne ilikuwa ni manjano cha nikiwiti. Alipomjia Yohana alimtokea katika zumaridi ambayo pia ni manjano cha nikiwiti Anakuja sasa kwa mfunuzi katika manjano cha nikiwichi, anakujia sisi katika manjano cha nikiwichi ile nuru. Tembeni e, katika nuru, yeye ni nuru. Hebu tuende kwenye kifungu cha ihiri na sita, sasa tupate so kusoma hadi cha ishiri na nane, kifungu cha ishiri na sita na juu ya ang l takapofika nyumbani na watakeni, mtiye hilo alama, mkasome kila sehemu yake kuokoa wakati juu ya anga lililokuwa juu ya vichwa vyao, alikuwa na mfano wa jiwe, kuonekana kwake kama jiwe la yakuti samawi. Na juu ya mfano huo wa kiti cha enzi ulikuwako mfano kama kuonekana kwa wa mfano wa mwanadamu. Juu yake huyo alikuwa ni mwana wa Adamu. Unaona Kristo. Sasa angalieni jinsi alivyokuwa, jinsi alivyovikwa hapa nikaona kama kwamba ni rangi ya kaharabu. Angalieni kumzunguka huyu mwana wa Adabu, kama kuonekana kwa moto ndani yake pande zote, ndani yake pande zote, tangu kuonekana kwa viuno vyake. Sikilizeni, iweni wa kiroho, iweni wenye kufahamu mioyoni mwenu mwenyewe. Hapa ninawaapisha katika jina la Yesu, simwambie mwingine jambo hili, ila kumbukeni tu jinsi lilivyo na baraka Nika hebu tuanzie tena kwenye kifungu cha ishirini na saba. Lizeni kila mmoja, iweni wa ufahamu kabisa. Sasa nikaona kama kwamba ni rangi ya kaharabu, hiyo ni manjano cha nikiwiti. Kama kuonekana kwa moto ndani yake pande zote, moto kuzunguka kaharabu cha nikiwiti. Now from the appearance of his loins even upward from his loins upward From the sasa the tangu kuonekana kwa viuno vyake na juu tangu viuno vyake kwenda juu, so na tangu kuonekana kwa viuno vyake chini naliona kama kwamba ni kuonekana kwa moto, tena palikuwa na mwangaza pande zake zote five, moto pande zote as the na kuonekana kwa upinde wa mvua na katika rangi katika siku za mvua, ndivyo so kulivyokuwa kuonekana kwa, kwa mwangaza ule pande zote, ndivyo kulivyokuwa kuonekana kwake, na mfano huo wa utukufu wa Bwana. Nami nilipoona nilianguka kifudifudi, nikasikia sauti ya mmoja um, anenaye. Angalieni, uko tayari Sikilizeni, wekeni hili sasa. Kumbukeni tu kuwajulisha jini, unaweza kuishikilia kanda hii sikilizeni. La, si lazima niishikilie hapo, hilo ni sawa. Inamaanisha iweke tu hiyo kanda, iruhusu hii kwa kanisa. Angalieni hili sasa, pate kujua kwamba rangi ya nuru iliyo na Bwana na nuru ya Bwana inayomfuata Bwana na ni kama Bwana ni kaharabu, manjano, chanikiwiti. Hiyo ndiyo nuru ile ile iliyo nasi leo hii, kama vile wanasayansi walivyoipiga picha: manjano, chanikiwiti, kaharabu. Wakati nikiwa mvulana mdogo nami nimeiona kwa mara yangu ya kwanza. Mnakumbuka watu wa zamani hapa, daima niliwaambia, kabla ile picha halisi kupigwa, ilikuwa manjano cha nikiwiti, ambayo ni kaharabu. Sasa wafanya mjue ya kwamba roho wa Bwana ye yeah, alisema alipoiona kutoka kwenye viuno vya kiumbe hai kilichosimama mbele zake. Tangu kiunoni mwake kwenda juu, ilikuwa ni kama moto nuru; tangu kiunoni kwenda chini, ilifunikwa na nuru pande zote, kulikuwako na rangi nyingi kama upinde wa mvua. Hiyo ni kweli, na watakeni kukumbuka Mungu angali anapatikana katika rangi zizo hizo, tangu viunoni kwenda juu, moto rangi ya kaharabu iliyopigwa kwa kamera ya sinema ama kamera ya rangi kaharabu, tangu viunoni kwenda juu, tangu viunoni kwenda chini, pande zote rangi nyingi kama zilivyo kwenye upinde wa mvua angani, baada ya mvua. Yesu Kristo yeye yule jana leo na hata milele. Roho Mtakatifu angali katika nguvu zake, angali kanisani mwake katika siku hizi za mwisho. Haya basi, sio mimi nilikuwa tu nimesimama pale, bali ni picha iliyopigwa na watakeni muiangalie hiyo, kile hasa Ezekieli alichoona, rangi zile zile kwa njia ile ile, na akatenda vilevile na kumulika vilevile juu ya wale wenye uhai. Ni kitu gani wale wenye uhai wanawakilisha? Kanisa hai, kanisa linaloishi kwa nguvu na kufufuka kwa Kristo. Rangi zile zile za kaharabu zimelifunika tangu viunoni kwenda juu, tangu viunoni kwenda chini. Hakuna kubahatisha tena, sayansi imezipiga hizo picha. Angalieni rangi zao, angalieni tu rangi za moto humo ndani, unaona upinde wa mvua. Angalieni hii rangi ya manjano zumaridi. Sasa kwenye kamera hii ilikuwa ni picha ya kawaida tu ya kamera ya mpiga picha. Kwenye kamera hii ilikuwako na rangi, picha za rangi, rangi ya Kodakrom. Angalieni hizo rangi za zumaridi mle ndani, na ningeweza kuiweka kwenye nuru mahali fulani ambapo mngeweza kuona, mkiwa huko nyuma naweza kuona sasa kama upinde wa mvua. Angalieni miale ikija huku na huku kama upinde wa mvua, kila mmoja rangi tofauti. Tutalifikia hilo katika dakika chache, hizo rangi ni nini na zinaonyesha nini? Oh, hilo linaufanya tu maskini moyo wangu kuruka kwa furaha, njua ya kwamba katika siku hizi tunazoishi kwamba Kristo, wakati sakafu zingine zote ni mchanga udidi miao, sakafu zingine zote. Nafikiri, kwa nini nisiweze kuelezea hilo? Kwa nini siwezi kuufanya ulimwengu ulione? Ulimwengu haukusudiwa kuliona. Ulimwengu hautaliona kamwe hawataliona, bali kanisa linapokea mpikizo wenye nguvu kuliko wote lililopata kuwa nao. Katika siku hizo wasingeweza kupiga picha yake, wanaweza sasa, kwa sababu wana vyombo vya kimitambo. Wale wanaojaribu kuichukua mitambo wapate kumkana Mungu, wanarudi moja kwa moja na kuthibitisha Mungu yupo. Hiyo ni kweli zumaridi. Sasa kumbukeni, kamwe mimi sikujitungia hilo na wasomeeni moja kwa moja kutoka katika Biblia. Angalieni li ninaposoma, na mwangalie na namwone, ya kwamba ni Bwana Mungu yeye yule, hakuna tofauti. Angalieni kifungu cha ishirini na saba. Nikaona rangi ya kaharabu kama katika kuonekana kwa moto. Mnaona kama miali ikiwaka, mnaona rangi za kaharabu zikitoka kwenye moto, mnaliona sasa. Kaharabu ni rangi ya kaharabu ikitoka katika moto. Hapa chini inasema na kuonekana kama upinde ama upinde wa mvua ulio katika siku baada ya mvua. Upinde wa mvua katika siku baada ya mvua, na kulikuwako na, na, na kiumbe hai kile Yohana, alichowakilisha kanisa zima lilitwaliwa juu. Niwaambia, si mmoja hapa katika hono anaweza kuwakilisha mwili mzima wa Kristo, hufunikwa sasa appear... angalieni, nikaona kwamba ni rangi ya kaharabu kama kuonekana kwa moto pande zote kwake, na kuonekana tangu kuonekana kwa viuno vyake na juu, na tangu kuonekana kwa viuno vyake na chini, naliona kama kwamba ni kuonekana kwa moto. Tazameni, angalieni, moto ukienea kutoka kwa kitu gani? Upinde wa mvua, zile rangi saba. Sasa angalieni, una rangi saba hasa pale na upinde wa mvua una rangi saba, na aliona kama kwamba ni kuonekana kwa moto tena. Palikuwa na mwangaza pande zake zote, kama kuonekana kwa upinde wa mvua ulio katika mawingu siku ya mvua. Ndivyo kulivyokuwa kuonekana kwa mwangaza ule, pande zote, pande zote kukizunguka kitu cha enzi cha Mungu. Tunaona ndivyo kulivyokuwa kuonekana kwake, kwa kwa kwa mfano huo wa utukufu wa Bwana The the io Bwana, sasa utukufu wa Bwana, utukufu wa Bwana, Bwana ukilifunika kanisa lake, kwa sababu yeye yuko ndani ya kanisa lake Amina. Lo, inasikika ni la kijinga kwa wasio na hekima, bali jinsi lilivyokuu kwa wale waaminio Hivyo kulivyokuwa kuonekana kwake na mfano huo wa utukufu wa Bwana. Nami nilipoona nalianguka kifudifudi, nikasikia sauti ya mmoja anenaye. Sasa yeye anaendelea na kuelezea maana ya hilo ono ambalo hatuna wakati wa kulifikia asubuhi ya leo. Sasa angalia jinsi Bwana katika neema yake kuu ametupa mambo haya. Sasa hebu tumchukue mwingine. Ezekieli na Yohana pia walimwona katika siri za rangi zake na nuru na kuiita rangi ya kaharabu. Yohana baadaye yeye ambao huandika na yaandika maandiko Yohana wa kwanza moja tano hadi saba. Yohana baadaye naye alikuwa katika kisiwa cha Patimo yapata miaka mitatu wakati alipokiandika kitabu hicho, wakati aliporudi zewa miaka tisini na kiso, katika Yohana wa kwanza moja tano na saba yeye alisema Mungu ni nuru. Yohana alikuwa na tisio alikuwa amemwona na alijua yeye alikuwa ni nuru, nuru nuru ya milele si nuru limwengu si nuru ya taa nuru ya umeme nuru ya jua bali nuru ya milele ndio so, jinsi ninavyompenda Mungu ni nuru angalieni tutarejea nyuma sasa tuone mahali tulipo angali bado kwenye kifungu cha tatu hivyo tutakipata tumaini pema yeye alionekana mithili ya jiwe la yaspi na akiki, na upinde wa mvua ulikizunguka kile kiti cha enzi, ilionekana mithili ya zumaridi manjano cha nikiwiti tree. Sasa upinde wa mvua naona ulikuwa ni upinde wa mvua. Hebu turudi kwenye Mwanzo tisa tuone katika Mwanzo tisa kumi na tatu Basi tutaona hapa nyuma upinde wa mvua, wakati upinde wa mvua ulipotokea kwa mara ya kwanza. Mwanzo mlango wa tisa tutaanzia kwenye kifungu cha kumi na tatu Mwanzo tisa kumi na tatu yote, mnalipenda hili oh, inalipenda ilifurahii tu, inalipenda mno Set angalieni cloud, mimi naweka upinde it wangu it mawinguni, nao utakuwa ni ishara token, angalieni ishara I'll ya agano cabinet, kati yangu na nchi kati nini kati yangu na Nuhu but la but kati yangu na, na nchi it hata, itakuwa ikitanda mawingu juu ya nchi upinde, upinde utaonekana winguni nami nitalikumbuka agano langu lililoko lililoko kati yangu na ninyi . Sasa anarejea kwenye agano lake kati yao, bali lile agano la upinde wa mvua. Naona hilo agano lilikuwa uhai kwa Nuhu, kwamba yeye alimwokoa, bali lile agano ambalo Mungu alifanya na nafsi yake ilikuwa ni Now, upinde wa mvua kwamba yeye asinge linii. Sasa itawaonyesha kile agano la Nuhu pamoja na Mungu lilichokuwa katika dakika moja, bali hili hapa, ilikuwa ni agano la Mungu mwenyewe pamoja na nafsi yake. Amina, pinde wa mvua. Sasa naona ya kwamba agano basi ni ishara, ishara. Mungu alisema lilikuwa ni our ishara hapa is hivyo yeah, mnaona mimi naweka nini yangu, mimi naweka upinde wangu winguni. Hiyo ni baada ya maangamizi ya ulimwengu, ulioangamizwa kwa maji, wote wenye mwili, mbali na Nuhu. Nuhu waliangamizwa nao. Utakuwa ni ishara ya agano kati yangu na nchi Sio mimi na A ulimwengu world. ulimwengu ni cosmos unaona, bali hili ni kati yangu na inchi. Mungu alisema, niliumba dunia hiyo, nami niliisimi vibaya sana, hata nikaipindua juu chini tu na kuivunja vipande vipande na, na, na ha, ha. Haikunipasa kufanya hivyo, labda kasema hata nilijuta. Ilikuwa ni jambo la kutisha sana. Unafikiri itakuwaje atakapokuja katika hasira yake? Sasa kuwa sawa Ewe rafiki mwenye dhambi oh, kesha ukingoja kuiona tamasha hiyo. Yeye iwaja tena, mnaamini hilo? Yeye iwaja tena again. Napenda hilo. Nanyi je lo no, ungehesabiwa kama mmoja wa adui zake oh, isingetaka kuwa hivyo. Nawe je la Bwana adui ama kuwa adui wake. Kuwa pamoja naye kungekuwa sawa, lakini dhidi yake kuwa bila wa kwa ndani. Uwe ukikesha na kungojea kuiona tamasha hiyo, yuwaja tena hmm. Sasa, agano. Ishara ya nini? ishara ya nini ya sadaka ambayo imekubalika. Sasa fungueni Mwanzo nane ishirini na ishirini na mbili. Sasa Mwanzo nane ishirini na ishirini na mbili. Sema moja kwa moja upande wa pili wa ukurasa. Nuhu akamjengea Bwana madhabahu, akatoa kila mnyama aliye safi na kila ndege aliye safi, akavitoa sadaka za kuteketezwa juu ya madhabahu. Bwana akasikia harufu ya kumridhisha. Bwana akasema moyoni, sitalaani nchi tena ulaani nchi baada ya hayo, kwa sababu ya wanadamu, maana mawazo ya moyo wa mwanadamu ni mabaya tangu ujana wake, wala sitapiga tena baada ya hayo kila kilicho hai, kama nilivyofanya na sasa tunaweza kusoma kifungu cha mwisho. na muda nchi idumuko, majira ya kupanda na mavuno, baridi na joto, kiangazi na masika, mchana na usiku havitakoma. Agano jambo lile lile ambalo Yohana aliona Yesu, agano la Mungu lililokubalika likizizunguka mbingu na karibu na yeye kulikuwako na upinde wa mvua pande zote za kiti cha enzi ulioonekana mithili yake kama zumaridi, mwangaza wa kaharabu cha nikiwiti pande zote za kiti cha enzi Mungu. Apewe sifa. Angalieni wanuhu ulikuwa hasa sana, upinde wa mvua wa Nuhu ulikuwa hasa sana wa rangi saba. Mtu yeyote anajua upinde wa mvua una rangi saba. Sasa rangi hizo ni zipi? Nyekundu, chungwa, urujwani la nyekundu, nyekundu, chungwa, chanikiwiti, samawati, nili na urujwani. Hizo ndizo rangi za upinde wa mvua sasa kuna jambo la kilili hapa, nami itanibidi tukugusia sehemu zake muhimu, maana wakati unaenda sana. Sasa kumbukeni, chungwa ama orange, nyekundu chungwa, manjano, chanikiwiti, samawati, nili na urujuani. Sasa kama mkiangalia saba, angalieni pinde saba za mvua, rangi saba, na maanisha upinde wenye rangi saba. Hiyo ilimaanisha pinde saba, pinde saba, makanisa saba ya kiasiki, taa saba. Kila taa imefunganishwa katika nyingine. Ilianza na nyekundu, nyekundu baada ya nyekundu ikaja ya chungwa, ambayo ni uakisu wa nyekundu. Baada ya chungwa ilikuwa baada, baada ya chungwa inakuja manjano, ambayo ni nyekundu na chungwa zikichanganywa pamoja zinakuwa manjano, kisha kijani kibichi. Kijani kibichi na samawati zinafanya nyeusi, kisha inakuja nili. Jipo kutoka kwenye nili inakuja urujwani, ambayo ni sehemu ya samawati. Haleluya! Hivi hamuoni Mungu katika upinde wake wa mvua kwenye rangi saba, agano lake alilofanya, agano ambalo kupitia kwenye nyakati saba za kanisa, zile rangi saba, yeye angeiokoa dunia. Angefanya nini? Kumbukeni, yeye alilifanya na dunia rangi yake. Lakini sasa, angalieni upinde huu wa mvua pekee, kimlalo, hufunika tu katika upinde nusu dunia, hiyo tu ndio upinde wa mvua wa Nuhu kulitia rangi tu ulifunika nusu tu ya dunia, ulikuwa ni katika tao. Hiyo tu ndiyo unayoweza kuona himself. Lakini wakati Yohana alipomwona yeye katika rangi yake ya zumaridi, yeye alikizunguka kiti chote cha enzi cha Mungu. Nusu haijasimuliwa bado, yeye alifunika alininii tu dunia inafanya tu tao nusu yake tu. Hizo ni nyakati za kanisa lakini <coughs> wakati Yohana so alipomwona katika rangi yake ya zumaridi, rangi ya kaharabu, alizungukwa na kufunikwa kama duara ya nuru, duara ya nuru A duara ya nuru ya rangi ya kaharabu iliuzunguka utu wake. See? Unaona, One rangi more, moja. Mungu mmoja, rungu juu ya wote, ukichekwa wote na ndani ya wote, wote. Bali kuna nyakati saba za kanisa. Angalia, almasi kuu walikuwa wakizipata, unaweza kuzipata Afrika zikiwa barabarani, vitubuto kuweka moja, maana haijakatwa. Ukiwa na moja ambayo haijakatwa watakushtakia hiyo, sasa right hivi, na kukupa kifungo cha maisha kwa sababu ya kuiweka. Ukiipata ilete mara unapoipata sasa wanachukua almasi hii, oo, ni kitu kigumu. Naona mashine kubwa ya kusagia ya tani arobaini imesimama hivi, wanaweka hilo jiwe la samawati mle ndani, inalisaga inaliponda ponda jiwe hilo kama tu majivu, bali haitaiponda almasi. Tani hizo arobaini zikining'ia kwenye ekseli hapa juu, ikibingirika pamoja na hayo magurudumu makubwa namna hiyo, ikilivunja tu hilo jiwe vipande vipande, bali almasi itapitia moja kwa moja humo. Itasogeza chuma hicho cha tani arobaini ndio inapoponda na kupitia kwenye chujio, inachuja vichujio vingine, inaoshwa hapo, hatimaye inapitishwa kwenye njia ndefu. Meneja wa machimbo hayo makuu ya almasi ya Kimbale alikuwa mmoja wa mabawabu wangu huko chini msarini, ndugu mnyenyekevu sana wa kupendeza. Halafu wayapata futi tatu juu ya maji hayo mahali hali yanapotiririkia, niko smolaini imewekwa pale. Unajua unakihitaji kitu hicho nini? Mida ni, ni, ni, ni, ni kitu gani kile tulicho nacho kwenye kabati mle ndani baselini nasi na tunaweka hiyo vasilini yapata kilindi cha inchi moja, huku juu kabisa kwenye mtelezo, nayo na inateremka, na angalia kila wakati, jiwe hilo linapopita hapo, itateleza moja kwa moja kwenye vasilini hiyo, bali wakati almasi inapopitia juu yake itanata almasi ni kavu na itanata kwenye hiyo. Tumeona wakiziokota hata hizo ndogo sana na kuzitenganisha kwa miwani. Nami na nikawauliza ni kwa nini walikuwa wakifanya hivyo, wakasema kuziuzia Marekani kwa ajili ya sindano za santuri za Victrola na kadhalika, hazichakai, unaona. Lakini hizo almasi kubwa sasa, hizo hapo, kila mmoja mkubwa tu, lakini wakati wanazichukua na kuchukua mitambo ya umeme na kuzikata na kufanya almasi iliyokatwa ni kwa kiisha kuzikata, ni kwa sisi rangi zinazowaka moto za karati yake na itaasisi rangi saba pia, ndoo jinsi ambavyo Yesu doo no. Huenda ukawa na pesa nyingi sana, huenda ukawa na mtungu wa makadi lake, huenda ukawa mchungaji wa nyumba kuu ya maiti ama kanisa kuu la kitu fulani, wenda ukawa askofu ama askofu mkuu, bali lo, ndugu, utakapokipata kito hicho hiyo almasi, mtu huuza mali yake yote aliyonayo na kuitoa na kadhalika. Kuangalie yeah. Well, yule yeah, mwanamwali aliyelala ndo yeye alifanya nini? Ilimbidi kuuza kitu fulani kusudi anunue mafuta yake. Ilimbidi kuuza nini? Maskini, kanuni zake za imani na madhehebu na kadhalika. Aliuza yote aliyokuwa nayo kusudi ampate Kristo, Kristo kile kito kikuu Yesu ule mwili ina tikiti ya kwenda mbinguni, wakati gari moja litakapokuja moja ya asubuhi hizi zenye giza noo. Ni baraka jinsi gani! Oh, jinsi bubujiko hilo lilivyo la thamani, linalonifanya mweupe kama theluji. Sijui chemchemi nyingine, ila damu yake Yesu. Hakuna umaarufu, hakuna mambo makuu, hakuna kitu, hakuna utajiri, hakuna hakuna kitu. Ipe tu hilo bubujiko la thamani, hivyo tu. Sina cha mkononi liletacho, nashikilia tu msalaba wako. Kito hicho kikuu kilikuwa ni kitu gani? Ilikuwa kamilifu, ilikuwa kwenye umri wa miaka thelathini na mitatu na, na, na nusu. Hapo Mungu alipokipitisha kwenye ule mtambo mkuu wa kuponda, wakati alipokipeleka kule na kuanza kukitengeneza, alikikata akakipondaponda, akakijeruhi. Alijeruhiwa kwa makosa yetu, akachubuliwa kwa uovu wetu, adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake, na kwa kupigwa kwake sisi tuliponywa. Mungu alimfanyia nini mtu huyo mkamilifu kuna mmoja wao tu ulimwenguni, mmoja tu ulimwenguni, huyo alikuwa ni yeye. Aye, Mungu akamkatia hapa. Alijeruhiwa kwa makosa yetu kwa sababu nilikuwa mwenye dhambi. Yeye aliacha mwangazo wa upinde wa mvua wa nyakati zake saba za kanisa, unimulikie ipate kujua ya kwamba alijeruhiwa kwa makosa yangu. Huo hapo upinde wako wa mvua wenye rangi saba alichukuliwa kwa makosa yetu, adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake, na kwa kupigwa kwake sisi tuliponywa. Mungu alimkata akamjeruhi akamponda na kumkata ili aweze kwa kitu, kisha kwa majeraha yake yaliyokuwa ya kifa samaha, wa dhambi, furaha, amani, subira, wema, upole, unyenyekevu, zile roho saba za Mungu ni matunda saba ya roho ambayo yangeachisi kwa watu wake. Yeye yeah, alijeruhiwa akatengenezwa na kufanywa kusudi nuru ya Mungu ikiangaza kupitia mwili wa mtu huyo mmoja iweze kuukomboa ulimwengu mzima, na inuliwa juu ya inchi, utawavuta watu wote kwangu. Angalieni hizo pinde za rangi zinapoakisi. Lakini wakati Yohana alipomwona hapa ilikuwa ni nini? Siku ya ukombozi ilikuwa imekwisha, yote alikuwa yamekwisha ya kwa hiyo alimwona amerudi kwenye hali yake ya asili, rangi ya kaharabu Sio tu nusu ya ulimwengu, inaweza tu, jua inaweza tu kuangaza juu ya nusu ulimwengu kwa wakati mmoja, unaona linapozunguka. Lakini wakati Yohana alipomwona, ikuwa ameketi akionekana mithili ya jiwe la yaspi na akiki, rangi za kaharabu. Zichanganye hizo mbili pamoja, unapata kaharabu, rangi ya kaharabu, pande zote za kiti cha enzi. Lo, jamani, lo na. Nawaambia oh, hilo lina nini tu lingeweza kuendelea mbele zaidi na zaidi. Seven roho saba rangi saba ya kati saba za kanisa, wahudumu saba, taa saba, kila kitu kiko katika saba. Mungu amekamilika katika saba. Mungu alifanya kazi siku sita, siku ya saba akapumzika. ulimwengu utadumu miaka elfu sita nayo elfu ya saba ni ule utawala wa miaka elfu. Angalieni katika nusu duara, nusu haijajulikana sasa hakika mambo haya yanawakilisha kitu fulani. Sasa katika Kutoka ishirini na tatu kumi na tatu na katika Waibrania sita kumi na mbili Mungu alifanya agano na nafsi yake kuapa kwa, kwa nafsi yake. Waibrania kumi na tatu inatuambia kwamba, ama tisa kumi na tatu, kwamba aliapa kwa nafsi yake. Hapakuwako na mkubwa zaidi wa kuapia. Hapo alipomwambia Ibrahimu na Isaka, hapo alikuwa amemwambia Ibrahimu ya kwa kwamba angefanya agano naye agano la milele Mungu. Agano daima hufanywa kwa kiapo. Kwa hiyo hapa kuwapo na mtu, unaapa kwa mtu aliye mkubwa kuliko wewe. Unaapa kwa mama yako, unaapa kwa taifa lako, unakula kiapo kwa kitu fulani, unaapa kwa Mungu, bali huwezi kuapa isipokuwa iwe ni mtu aliye mkubwa kuliko wewe, wala hapa kuwapo na mkubwa kuliko Mungu. Kwa hiyo yeye aliapa mwenyewe kwa nafsi yake. Amina. Wapo kwa, kwa nafsi yake ya kwamba angethibitisha agano hili Amina, lo, akaapa kwake kwamba yeye atahudumisha uzao wa Ibrahimu. Uzao wa Ibrahimu ni nini? kwa mataifa, ubatizo wa Roho Mtakatifu, uzao wa Ibrahimu, akaapa kwa nafsi yake, itawainua kila mmoja juu, itawapa uzima wa milele na kuwaweka tena hapa duniani, tuna nini chaku kwa hiyo tunamwona kwenye upinde mduara wa rangi ya kijani kibichi, kaharamu hii ya kijani kibichi. Kijani kibichi kinawakilisha nini? Uhai. Kijani kibichi ni isiyokauka siku zote ni kijani kibichi, ni uhai. Inamaanisha nini? Ya kwamba Mungu ameahidi kwa kuwa aliapa huko katika mwanzo, ya kwamba yeye asinge nini, akaweka upinde wa mvua angani, kwamba yeye hata uangamiza ulimwengu huu kwa maji tena yeye yeah, pia hula kiapo na kuapa kwa nafsi yake ya kwamba atafufua wazao wa Ibrahimu wote, na ulimwengu huu utakabiliwa na hukumu zote zake za kutikiswa, zile hukumu tutakazopitia kwenye masomo yajayo ya usoni. Nitawaonyesha ambapo ulimwengu huu utateuka na kugeuka volkeno na kulipuliwa vipande, vipande vipande na juu chini na kila kitu, lakini yeye eh, huapa kwa nafsi yake ya kwamba hata uangamiza bali ataupiga msasa tena na kuwaweka watoto wake duniani kwa ajili ya ule utawala wa miaka elfu. Lo no, jamani, inatazamia kule kuja kwa ile siku ya furaha ya ule utawala wa miaka elfu wakati Bwana wetu mbarikiwa atakapokuja kumchukua bibi harusi wake anayengojea. Lo no, moyo wangu unatamani kuililia ile siku ya kuwekwa huru kutamu wakati Mwokozi wetu atakaporudi duniani tena. Lo no. Jinsi tunavyotamani kuiona siku hiyo! Yeye aliahidi ule utawala mkuu wa miaka elfu ungekuja. Na jambo lingine, sababu ya yeye kuzungukwa, yeye ni Mungu anayetimiza agano, atatimiza agano lake. Sasa hebu tukiende kifungu kinachofuata. Kwa vyovyote vile jamani, tunataka kuchukua kingine kimoja, nasi tuna karibu tu dakika kumi, kumi na tano kufanya hivyo. Mmechoka sana? Mnataka kuendelea? Vema, hebu tuchukue kifungu cha nne na viti ishirini na vinne vilikizunguka kile kiti cha enzi. Kwa juu ya vile viti waliona wazee ishirini na waze wanne wameketi wamevikwa mavazi meupe, na juu ya vichwa vyao walikuwa na taji za dhahabu. Huenda tusipitie kwenye kifungu hicho chote. Pema, hebu tuanze kifungu cha nne. Angalieni sasa, wakati Yohana alipomwona ile rangi ya zumaridi imemzunguka, tulipata rangi hizo zote, pinde za mvua na kadhalika, na yale hayo yote yalihusu sasa kwenye kifungu cha nne, jambo la kwanza analozungumzia hapa kwenye nini cha nne, vilikizunguka kile kiti cha enzi. What? Angalieni ni picha nzuri sana people, hapa msiikose kile kiti that's cha, that's right. cha enzi. Wajua, hebu turudi nyuma Moses. kwa Musa. Musa, hatuna wakati wa kulichambua, kwa hiyo chukueni tu kile ninachosema, uh, Musa wakati alipopewa ono juu ya mlima Sinai Ninataka mwone ya kwamba hiki hakikuwa ni kiti cha enzi cha neema tena, hapo damu ilikuwa imekwisha, and and ilikuwa back tena back na dhabihu ilikuwa imerudi tena, nao walikuwa wamekubalika nayo na damu haikuwako kwenye kiti cha rehema. Basi sasa ilikuwa ni kiti cha hukumu kwa kwa ngurumo na radi kilitoka kwake. Hiyo ni kweli. Kumbukeni, ilikuwa ni kama mlima Sinai. Wakati Musa alipopanda mlima Sinai, nini kilitukia? Hurumo, radi. Na hata kama ng'ombe, au ndama, au kondoo au yeyote yule, hata akiugusa ule mlima, hana budi kufa. Biblia ilisema tetemeko la nchi lilikuwa kubwa sana, hata Musa akaliogopa. Naye mu akasema, vua viatu vyako, hapa uko mahali patakatifu. Yoshua yule shujaa hodari, aliyekuwa awavushe hao watoto na kuwagawia urithi wao aliweza kufika tu dusi ya mlima huo. Hapa alisimama Musa kule juu, huku rangi za Mungu zikimulika na radi za zumaridi zimemzunguka, akiangalia zile amri zikiandikwa, amesimama mbele za Mungu, ile sauti ikimjibu Musa, uko wapi? Vua viatu vyako, umesimama mahali patakatifu kiti cha hukumu kilikuwa hivyo. Sasa hakuna kitu kingaliweza kusimama hapo, ila waliokombolewa kwenye dhambi. Asingaliweza kukikaribia hata kidogo. Imekwisha kile kiti cha hukumu. Vema. Sasa Musa alifanya vitu duniani, akaifanya maskani kama vitu alivyoviona mbinguni. Unajua hilo, sivyo? Unaona, Paulo alifanya jambo lile lile Hapana budi, Waebrania tisa ishirini na tatu kwamba Musa alifanya vitu kama tu alivyofanya naye Paulo katika ono lake, wakati alipopaa mbinguni, wakati alipokifundisha kile kitabu kikuu cha Waebrania. Pana shaka, aliona katika ono lake kitu kile kile alichoona Musa, kwa sababu alisema ya kwamba alikifundisha kitabu kile cha ajabu cha Waebrania, jinsi ambavyo Ukristo ulikuwa ndio mfano wa agano la kale. Yeye alikuwa ni mwalimu mkuu. Paulo alikuwa sasa Hicho kilikuwa ni kitu chake cha enzi wakati huo. Alafu katika hebu tu nini tu, hakuna haja, siwezi. Ilikuwa nikitaka kuruka hili, bali siwezi kamwe kuliruka. Ubao uko wapi? Uliurudisha? Umerudishwa? Dok, pema labda ninaweza kuwafanya mlione kutoka hapa ni, ni. Sasa chukueni penseli zenu na karatasi, kwa kuwa ninataka kusema jambo fulani hapa ni. Ilikuwa nimeketi asubuhi ya leo wakati kitu fulani kiliponijia. Sasa nitawaambieni kile nilichofanya. Kama mkiangalia, nimelichora nyuma ya hapa, mnaona. Nilichora tu sawasawa na vile Roho alivyonipa, mnaona. Nikachora hapa jinsi ingekuwa, ila ni ninataka kusema jambo fulani papa hapa. Sasa, Mungu wakati ameketi kwenye kiti cha enzi, yeye ni hakimu. Basi hiyo ni kweli. Hakimu hutoa hukumu lini? Anapokuja kwenye kiti chake cha hukumu, kiti cha enzi. Sasa nawatakeni mwangalie jinsi Agano la Kale lilivyofanywa, jinsi nyua zilizokikaribia kiti chake cha enzi lilivyofanywa na jinsi Yohana alivyoona hapa. Hatutalifikia asubuhi ya leo yote, lakini vile Yohana alivyoziona nyua zile zile za kule kumkaribia yeye na jinsi kuzikaribia nyua zake kulivyo. Sasa lo, napenda na hili sasa. Katika Agano la Kale kulikuwa na kile kilichoitwa kusanyiko, ambapo watu walikusanyika. Jambo la kwanza kabla ya kuingia kusanyiko, kuingia mle, ilibidi waje chini ya damu iliyomwagika. Nyua za nje kwanza, walikuja kwenye maji ya farakano, ambapo ndama mwekundu alichinjwa na kufanywa maji ya farakano. Huyo ni mwenye dhambi anayekuja na kulisikiliza neno. Hivyo ndivyo huyu rabi mkuu wa Kiyahudi alivyoletwa kwa Bwana. Alinisikia nikihubiri juu ya hilo huko, nini huko, Talza huko Tulsa iko ilikuwa ilikuwa huko Tulsa Oklahoma. Naye akaja pale mtazamaji tu naye akaenda baada ya ya ibada akasema, ninajua. Akasema yeye ni mmoja wa marabii saba waliohodari sana ulimwenguni. Basi alikuja kule akasema, ninataka kuona kile hao wafanyabiashara wa Kristo wanawaita wa Pentekoste, ninataka kwenda kule niketi chini nisikilize. Na wakati Bwana aliponifanya kuzungumza juu ya dhabihu ya ndama mwekundu, baada ya ibada, alikutana na baadhi ya ndugu kule nyuma, akasema, ningetaka kukutana na mtu huyo, najua ya kwamba hata hana elimu, lakini akasema, mimi ni rabii wa Kiyahudi anayejua mitazamo yote mbalimbali na vitu kama hivyo. Nasema sijawahi kuona hilo maishani mwangu mwote, nasema sijawahi kuliona. Na sasa yeye ni Rabi Pentecoste aliyejazwa na Roho Mtakatifu, akienda kila mahali akihubiri Injili. Rabi Pentecoste hivyo anavyojiita alienda kwenye hoteli ya Washington Yuri hivi majuzi, wakati tulipokutana huko kwa ndugu Jack. Naye mama huyo alimfahamu akasema, Rabi, akasema tuna chumba kizuri kwa ajili yako, ila akasema hatujaweka televisheni mle. Akasema hivyo vitu ni kuzimu, visheni vitupeni nje, sivitaki hapo ndani. Kwa vyovyote vile vingalikuwa hapo ndani, ingewafanya mvitupe nje. Akasema Rabi akasema mimi ni Rabi Mpentekoste. Haleluya! Kasema, sasa utakapoenda Israeli ndugu Branham inataka kwenda pamoja nawe. Kasema tunaweza kuipelekea watu wetu. Ikasema e, sio sasa rabii, sio sasa, sio sasa, wakati haujawadia bado, ngoja kidogo. Sasa tazameni mahali hapa patakatifu. Sasa unapoingia kwenye hizi nyua za kwanza, palikuwa ni nyua nyua za nje. Pili palikuwa na madhabahu ambapo sadaka ilitolewa, madhabahu ya shaba. Halafu nje ya madhabahu ya shaba kulikuwako na pazia lililoning'inizwa hapa lililoingia kwenye patakatifu kwa patakatifu. Kule ndani mlikuwamo na kiti cha rehema, kule ndani mlikuwamo na makerubi. Hilo ndilo linalotaka kuendea katika somo letu lijalo, hao makerubi wanaokifunika kiti cha rehema. No, jamani, mimi tunaweza tu kukaa mwezi mzima juu yake, juu ya huyo kerubi. Sasa sasa, angalieni wakati wakiingia ndani Kusanyiko lingeweza kuja pale, makuhani wangeweza kusimama hapa, bali kuhani mkuu yeye tu angaliweza kuingia pale mara moja kwa mwaka, akibeba damu, na ilibidi avalie kwa njia fulani, baadhi fulani, ilibidi awe na kengele na kwa mamanga moja kwa nyingine, na alipotembea ilibidi atembee kwa njia fulani. Wakati akitembea, alicheza, mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu kwa Bwana, mtakatifu mtakatifu mtakatifu kwa Bwana. Hizo kengele na kwa mamanga zililia pamoja, mtakatifu mtakatifu, mtakatifu. Kwa nini? Alikuwa akimkaribia Mungu akiwa na damu ya agano mkononi mwake, ikienda mbele zake, akibeba damu Ametiwa mafuta, lo jamani, kwa manukato fulani. Ilibidi nguo zake zishonwe na mkono uliojazwa na roho Mtakatifu, mikono iliyosajiliwa ishone nguo zake, huwa la uandani. Mafuta ya kupaka yakamiminiwa kichwani mwake yakatiririkia kote kwenye ndevu zake, halafu mwilini, kwa manukato ya kifalme komamanga na kengele, akiichukua damu ya mwanakondoo asiye na hatia, wala hathubutu kulikaribia hilo pazia, nje angefia papo hapo alipokuwa amesimama. Wahiyo, mutakatifu, mutakatifu, mutakatifu, mutakatifu. Kwa hiyo ilimbidi aende akitembea kwa njia fulani mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu kwa Bwana, mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu akimkaribia Mungu kwa Bwana, mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu. Basi alienda pale na kutoa damu kwenye kiti cha rehema mara moja kwa mwaka, na wakati akiwa mle alijaliwa kuuona utukufu wa Shekina, wakati ile nguzo ya moto ile nuru ya kaharabu iliyoshuka ndiyo waongoza wale wana kutoka Israeli, hata alilitia hekalu moshi, hata hakuna mtu angeweza kuliona. Ukufu wa Bwana ulishuka mpaka lote likajaa moshi, ndipo akaja mwenyewe akaingia nyuma ya pazia na kutulia juu ya kiti cha rehema, katika patakatifu pa patakatifu. Mahali patakatifu zaidi anaitwa patakatifu pa patakatifu, naye ili mbidi avalie kwa namna fulani, atembee kwa njia fulani, atiwe mafuta kwa njia fulani. Yeye alikuwa ni mtu maa. Kuingia mle jinsi hapana shaka wivu died. Bali Yesu alipokufa pazia la hekalu lilipasuka, sio tu kuhani mkuu, bali yeyote atakaye anaweza kupata upako ule ule wa utukufu wa Shekina na kutembea maisha matakatifu takatifu takatifu mtakatifu kwa Bwana na kuukaribia uwepo wenyewe wa Mungu kwa damu ya Yesu Kristo mbele zake anaenda pamoja na Bwana Yesu. Huyu hapa mtu mgonjwa, yeye ni ndugu yangu, yuko kwenye kitanda cha mauti, sasa hivi apate kufa. Inakukaribia wewe, mtakatifu mtakatifu mtakatifu kwa Bwana. Kwa sababu gani? Kama kuhani mkuu. Kwa sababu gani? Kwa niaba ya ndugu yangu, mtakatifu mtakatifu mtakatifu kwa Bwana. Haya basi, matembezi yako ya kila siku, mazungumzo yako ya kila siku, matendo yako ya kila siku, moyo wako, nafsi yako na yote, mtakatifu mtakatifu mtakatifu kwa Bwana. Hakuna shina la chuki, hakuna chochote kingine. Mtakatifu mtakatifu mtakatifu kwa Bwana, mtakatifu mtakatifu mtakatifu kwa Bwana. Unapoanza kukaribia kwa niaba ya ndugu yetu, atakaye na aje, ametiwa mafuta, damu ikiwa mbele yake damu ikimtangulia akicheza mtakatifu mtakatifu mtakatifu wa Bwana. Sasa hizo zilikuwa ni nyua za nje, mahali patakatifu na patakatifu pa patakatifu. Haya yalikuwa ni madhabahu ya Mungu duniani. Angalieni, yalifananishwa na yale ya mbinguni. Sasa tutarudi moja kwa moja tena kwenye andiko lili hili doo no, yote tunapopitia kwenye Ufunuo tunaweza kurejea moja kwa moja kwenye hili tena. Unaona, sasa yeye, Yohana, Yohana anasimama wapi kwenye zile nyua? Hebu tusome mbele kidogo tu hapa kusudi muipate picha yake. Na katika kile kitu cha enzi kunatoka umeme, ngurumo, sauti, saa saba za moto, ngojeni mpaka tutakapozifikia hizo, zikiwaka mbele ya kile kitu cha enzi, hizo roho saba za Mungu. Zikiakisi nuru ya Mungu kanisani, moja kwa moja kutoka katika kiti cha enzi cha Mungu, sio kupitia kwenye seminari, sio kupitia kwa askofu fulani, bali kutoka kwenye kiti cha enzi cha Mungu kwa ufunuo wa nguvu za kufufuka kwake, ikimfanya yeye yule yule jana, leo na hata milele. Hizo nyota saba zikisimama pale zikiakisi nuru hiyo, nuru ya Shekina kutoka kwenye utukufu wa Shekina kutoka patakatifu pa patakatifu. Taa saba za moto zimewekwa juu ya hivi vinara vya taa zikiakisi nuru yake, rangi zake, za nguvu zake za kufufuka kwake, moja kwa moja kanisani. Amina. mm. mbele ya kile kitu cha enzi ulikuwa na mfano wa bahari ya kioo kama bilauri, na katikati ya kile kiti cha enzi na pande zote za kile kiti walikuwako wenye uhai wanne wamejaa macho mbele na nyuma. Naye anaendelea mbele na kuanza kutoa hao wenye uhai, sawa na wale Ezekieli aliyowaona hao walinzi, mmoja kama mwanadamu, mmoja kama simba na mmoja kama tai ilikuwa ni kitu gani sasa? Tazameni, tunapowaingiza na kuonyesha huyo siba wa kabila la Yuda na hao wote mbalimbali kutoka kwa makabila yao walioketi kwenye kuta nne, nao walikuwa wakikilinda kiti hiki cha rehema. Lo, ni picha ya jinsi gani! Lo, nina nini tu. Kuna sikukuu zilizo mbele kama tulivyowaona. Sasa hicho kilikuwa ni kiti cha enzi cha Mungu mbinguni. Musa alikitengeneza kwa mfano duniani. Kilikuwa ni kiti cha enzi cha Mungu, kwa sababu kiti chake cha hukumu kilikuwa kimewakilishwa hapa duniani katika patakatifu pa patakatifu. Mungu, Israeli wote walikuja mahali hapo pamoja kupata rehema, maana Mungu alikutana tu chini ya damu iliyomwagika. Sasa sikilizeni kwa makini, ndipo utukufu wa Shekina ukainuka kutoka kwenye kiti hicho cha rehema siku moja, nao ukatulia kwenye maskani nyingine. Amina. Hii Baba hamhukumu mki yeyote, bali amempa mwana hukumu yote. Kiti cha hukumu cha Mungu. Ukinena dhidi yangu utasamehewa, ukinena juu ya mwingine mwingine, anayekuja kiti kingine cha rehema. Ukinena ukinena neno dhidi ya mwana wa Adamu, nitakusamehe, bali siku moja Roho Mtakatifu atakuja kuishi katika mioyo ya watu, neno moja dhidi yake halitasamehewa kamwe. Inaendelea kuwa kali zaidi na zaidi wakati wote ile hukumu, maana Mungu anaendelea kuishiwa na saburi, akijaribu kuwafanya wenye dhambi waje kwake wakapatanishwe. Kwanza, yeye alikuwa mbinguni juu akiangaza kupitia nyota; pili, alikuwa duniani akiangaza kupitia utukufu wa Shekina. Alafu akaja na kufanyika mwili akaishi miongoni mwetu, angali anamaliza saburi yake, kisha akawakomboa wanadamu kwa damu yake akaingia kanisani mwake katika umbo la Roho Mtakatifu na kunena dhidi ya huyo, ni jambo lililomalizika, limekwisha. Sasa mnaweza kuona mahali kule kutikiswa kulikoingilia, ambapo wakati hawatambui, watu hawawezi kuelewa maana yake. Sasa kiti cha enzi cha kwanza kilikuwa mbinguni, kiti cha hukumu. Kiti cha enzi cha pili kilikuwa katika Kristo. Kiti cha enzi cha tatu kiko ndani ya mwanadamu. Sasa hebu nichukue kitu hiki kidogo ambacho nimechora hapa, tutafanya laiti ningalikuwa na ubao wa kuandikia ambao ningeweza kulifanya lieleweke vizuri zaidi kwenu. Tutachukua na kuchora nyua, uzichora tu kama duara ya mviringo au namna hii mojawapo. Sasa tutachukua, naamini namna hii labda ingekuwa ni bora zaidi. Tutachukua na kufanya nyua. Sasa mwanadamu ni nini? Yeye ni kiumbe cha sehemu tatu, mwili, nafsi na roho. Ni wangapi wanaojua hilo? Angalieni njia ya kumkaribia Mungu. Moyo wake ni nini? Mnaokumbuka ule ujumbe wangu? Mungu aliuchagua moyo wa mwanadamu kama mnara wake wa kuongozea. Ibilisi alichagua kichwa chake kama mnara wake wa kuongozea. Naona anamfanya aone mambo, kuangalia, kusikia, macho yake lakini ndani yake Mungu katika moyo wake humfanya aamini mambo ambayo hawezi kuyaona, sivyo? Unaona, Mungu yuko ndani ya moyo wake. Ndani ya moyo wa mwanadamu kuna kiti cha enzi cha Mungu. Unalipata mwanadamu? Mungu alifanya kiti chake cha enzi katika moyo wa mwanadamu. Sasa angalieni, sehemu ya kwanza ya mwanadamu ni nini? Sehemu ya kwanza ya mwanadamu ni mwili. Sehemu ya pili ni nafsi yake, ambayo ndiyo asili ya roho yake, ambayo humfanya jinsi alivyo yeye. Anakaribia sasa. Sasa, sehemu ya tatu ya mwanadamu ni roho yake, nayo roho yake ndiyo kiini cha moyo wake, na katika kiini cha moyo ndipo Mungu anapokuja kwa ajili ya kiti cha enzi. Mnakumbuka, hivi majuzi, ma magazeti yalitoa katika Chicago, yapata miaka minne iliyopita, wakati maskini muaminio, maskini asiamini hasa, alikuwa akisema ya kwamba Mungu alifanya kosa kupitia kwa Sulemani, wakati aliposema jinsi mtu awazavyo moyoni mwake, kasema hakuna uwezo wa akili moyoni wa kuwazia Angewezaje kuwazia kwa moyo wake? Inabidi ya nini, alimaanisha kichwa chake. Kama Mungu angalimaanisha kichwa chake, yeye angalisema kichwa chake, kama vile Musa. Vipi kama Musa? Mungu angalisema Musa, vua viatu vyako, uko kwenye mahali patakatifu. Aseme vema, kwa nini nisitoe tu kofia yangu? Hilo ni sawa vile vile. Yeye alisema viatu, hakusema kofia, alisema viatu. Na wakati yeye aliposema tubuni mkabatizwe katika jina la Yesu Kristo, yeye hakumaanisha Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Alimaanisha tu kile yeye alichosema. Wakati aliposema unabudi kuzaliwa mara ya pili, yeye hakusema unapaswa. Yeye alisema ishara hizi zitafuatana na hao waaminio, kamwe hakusema labda zitafuatana nao. Yeye husema analomaanisha, naeli Mungu wala hawezi kuligairi. Yeye anajua kilicho kikamilifu kwa hiyo yeye anakifanya namna hiyo, na hivyo ndivyo yeye yeye anavyokikusudia kuwa, nawe huna budi kufikia hicho, sio yeye ashuke aje kwenye wazo lako, inakubidi kupanda juu ulifikia wazo lake. Hiyo ndiyo tofauti. Sasa sasa, kwenye mfumo huu wa mwili nafsi, sasa kama utachukua neno nafsi na kuliangalia, itakuambia katika katika kamusi ya Biblia ama Websta, mojawapo ni asili ya roho. Sasa huyu hapa mtu tuseme huyu hapa John Doe pema, John Doe na huyu hapa Sam Doe bema. Sasa John Doe ni mwanadamu, mwili, yeye ni ndugu ya Sam Doe. Sasa John ni roho, nafsi, mwili, naye Sam Doe ni kitu kile kile, mwili, nafsi, roho, kama yeye alivyo mwili, nafsi, roho. Sasa mtu huyu ni mwovu, katili Udanganya, uiba, ulagai, kufanya uzinzi, jambo lolote ovu analoweza kufanya. Bali mtu huyu amejaa upendo, amani, furaha. Wote wawili wana nafsi, mwili na roho. Bema, tofauti yake ni nini? Mtu huyu anaweza kurudi na kusema, ninamkumbuka mama yangu, ninakumbuka mambo tuliyofanya tulipokuwa wavulana. Wote wawili wanaweza. Wote wawili wana roho, wote wawili wana nafsi, wote wawili wana mwili. Bali asili ya roho ya mtu huyu ni ovu. Asili ya roho ya mtu huyu ni nzuri. Mnaona? Kwa hiyo, asili ya roho ndiyo nafsi ya mwanadamu. Mnaona? Kwa hiyo sasa Mungu anajaribu kuingia ndani ya nini, roho na moyo wa mwanadamu. Roho hukaa moyoni, mnajua. Nayo sayansi ilisema siku hilo, kwa kuwa sikumaliza hilo kwamba mwanadamu asingeweza kuwaza kwa moyo wake, ipo sayansi ikaanza kugundua kwamba kuna sehemu ndogo katika moyo wa mwanadamu, sio katika moyo wa mnyama, bali katika moyo wa mwanadamu isiyo hata na seli ya damu wala chochote kile. Walisema hapana shaka, iko mahali ambapo nafsi inakaa ama roho. Waache waacheni tu, watavichukua vitu vyao vya kipumbavu na kumthibitisha Mungu. Hiyo ni kweli, Mungu huwafanya wapumbavu kumshuhudia. Sasa hiyo hapo, vichwa vikubwa magazetini, msichana mdogo wa ndugu Bozee alisema duua, unajua kile ulichokuwa ukisema hivi majuzi. Nasema angalia, angalia, sayansi tayari imekiona. Nasema vema, Mungu abarikiwe. Ninataka hilo dada nataka nataka hilo nafsi ya mwanadamu ndiyo asili ya roho nayo, na roho inakaa ndani ya moyo wa mwanadamu. Sasa sasa, nyua za nje ni nini? Hizo ni mwili. Unaona, hicho ndicho kitu cha kwanza unachofikia mwili. Unabudi kumaliza huo kwanza, hunabudi kupita zaidi ya mwili. Si sijisikii kuamka na kwenda kanisani, barabara zinateleza sana na na kuna joto kupita kiasi, lo, kanisa sijui huo ni mwili. Pema, sasa huna budi kuumaliza na kuupita huo. Mungu hana budi kupitia huo, wakati mwingine yeye ajapo, hana budi kuingia kwenye nafsi hiyo, ni asili yake No. Akina Jones watasema nini kunihusu mimi? No, jamani, wajua kanisa langu litanifukuza kama kama nikifanya kitu kama hicho. Unaona, bali huna budi kwenda uipite hiyo na unapokwenda kuipita hiyo basi, yeye anaingia moyoni, na hapo ndipo yeye anapoketi kwenye kiti cha enzi. Huyo ni Roho Mtakatifu ndani yako. Yesu alisema ingekuwa bora zaidi kwamba jiwe la kusagia lifungiwe shingoni mwako na utoswe kwenye kilindi cha bahari kuliko hata kumkosesha mmojawapo wa wadogo hawa wanaoniamini mimi. Msiwadhuru hata kidogo, hata kuwakosesha, kuwaudhi tu kuhusu jambo fulani. Ingefaa sana wewe ungalizamishwa baharini ama hukuzaliwa duniani kuliko hata kumkosesha mmojawapo. Je, je, alimaanisha hilo? Angeweza kusema uongo. Mitume walisema hilo? La, la. Yesu alilisema. Yesu alisema kama hata ukimkosesha mmoja wapo hawa watoto wadogo wanaoniamini mimi, ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Jamaa mkubwa mnene mno anasema, Lo no, ninamwamini haleluya. Yeah, je, umewahi kunena kwa lugha, kufasiri lugha, kutoa pepo, maono na kadhalika, kama yeye alivyoahidi? La, siku hizo zimepita. Yeye yeah, si mwaminio yeye. Yeah, ni anayejifanya mwaminio. Yesu alisema maneno ya mwisho aliyosema, ishara hizi zitafuatana na hao waaminio, ni limwenguni kote na kwa kila kiumbe. Hiyo ni kweli, zitafuatana na mwaminio hata nitakaporudi. Hayo ndiyo maneno ya mwisho aliyosema. Wangapi wanaojua hilo? Biblia Marko 16 sasa mnaona yeye ni anayejifanya mwaminio, lakini unapompata mwaminio ambaye kweli anaamini pamoja na ishara zinazofuata, na unaona unyenyekevu wa maisha yao, sio mwigaji, jua kwamba hao ni Wakristo mtu halisi wa kweli. Tulia tu, jambo unalopaswa kufanya ni kujiunga nao moja kwa moja, uanze kusonga mbele, maana unapitia moja kwa moja kwenye barabara kuu ya mfalme. Sasa ni jambo gani linalotukia? Angalieni hili nyua, za nje zilikuwa ni wakati wa Lutha, unapoanza kwenye mwili wa kanisa la kimataifa mnakumbuka, walikuwa ni Wayahudi mpaka kufikia wakati wa wa AD mia sita na sita, wakati ilipofikia kwenye Thiatira, karibu wote walikuwa ni waongofu wa Kiyahudi. Lakini baada ya Wayahudi ilishuka hapa kwenye Wayahudi na wa mataifa pia, bali zaidi sana ni la Kiyahudi, bali kweli inapofikia kwenye wakati wa kimataifa, inapofikia upande huu, mnaona wanakuja Martin Luther, John Wesley na kadhalika. Mnaona sasa, waangalie hawa watatu baada ya ule wakati wa giza, wakaja mpaka kwenye wakati wa katikati na kuvuka. Wakati unapokuja, angalieni hizi nyua za nje. Mnaona mwili, nafsi, roho. Mnaona nyua za nje, mwili, mahali patakatifu wanazarayo, Pilgrim Holiness, Methodisti Huru, unaona, patakatifu, papatakatifu, kurudi katika Pentekoste, mahali ilipoanza hapo mwanzo. Unaona, kurudi hata mwanzo. Sasa kama mnachora, ninataka kutia alama sasa. Yapo malango matano yanayoingia kwenye mwili, yanayodhibiti mwili. Najua hilo, sivyo? Hiyo ni zile hisi tano. Ni hisi ngapi zinazodhibiti mwili? Tano: kuona, kuonja, kuhisi, kunusa, kusikia. Hiyo ni kweli. Huo ni mwili, nyua za nje. Hivyo ni vitu usivyoweza kutegemea, kwa sababu ni mwili nyua za ndani. Basi tuna nyua za ndani ambazo ndizo madhabahu inayofuata, nayo madhabahu nyingine inakuja nayo, inakuja na dhamiri na zana, kumbukumbu, hisia kali na upendo. Hizo ndizo zile hisi tano zinazodhibiti nyua za ndani. Hiyo ni nafsi hisi za upendo, hiyo ni nafsi. upendo then, na kadhalika alafu inayofuatia kwenye kipima maji hiki hapa ndani, kuna pia kumbukumbu na dhamiri na rehema na kadhalika, na, na, na dhana. Unaketi na kuwazia mambo, unafanya nini? Ufanyi hivyo katika mwili wako, hisi zako haziwazii. Ni uwa wa ndani ulio ndani yako, ina milango mitatu unafanya nini? Tunavunja sasa, msilikose kutoka kwenye mwili zile hisi tano, kwenye hiyo nyingine nafsi, nyua za ndani. Lakini sasa unaingia kwenye moyo, unaona sasa, hapo ndipo ninyi wa Pilgrim Holiness na methodisi wazuri mlipokaa kwenye madhabahu hiyo, huko nje, unaona mko kwenye zile nyua. Ninyi wa lutheri na kadhalika, mmerudi kwenye mwili huko nyuma, pamoja na zile hisi tano, yale macho yanayoweza kuona na kutambua, mnaona hawa hapo wa Pilgrim Holiness wanakuja, ambao walikuwa tu ni methodisti huru, wakaja kwenye nyua za pili na kuamini katika utakatifu, maana paliitwa mahali patakatifu, ambapo dhabihu iliwekwa, lakini mara moja kwa mwaka uhani mkuu aliingia katika patakatifu pa patakatifu, ambapo palihukumiwa. Huo ulikuwa ni wakati wa kiluteri, alafu wakati wa kimethodisti, alafu wakati huu mwangazo wa kanisa ukija, ambao unafanana na mfumo wa mwanadamu basi tu, tunaingiaje kwenye hili sasa? Kumbukeni, kulikuwako na pazia, pazia linaloning'inia kati ya mahali patakatifu na patakatifu pata pata pa patakatifu. Katika patakatifu pa patakatifu ndipo Kristo anapokuja na kuketi kwenye kiti cha enzi cha moyo wako. Kristo anatawazwa, anapitia kwenye kutakaswa hiyo ni kweli utakaswa. Halafu kwa nini? Moja maji, kwa kanisa moja, kwa kanuni moja ya imani, na kwa roho mmoja. Kutoka hapa, sote tunabatizwa kwa mwili mmoja, ambao ni mwili wa Kristo. Kwa kitu gani? Roho Mtakatifu ni nani anayeingia? Methodisti, Mbaptisti, Presbiteri, wa Pentecoste, kila atakaye pazia hilo, unajua ni nini pazia hilo linaloufunika moyo wako kutoka kwake? Mko tayari? Hilo pazia linaitwa hiari. Mnaipata hiyo picha? Sasa zile hisi huko nje, zile hisi kwenye mwili na hisi za nafsi, na lile pazia kati ya hizo na mahali patakatifu patakatifu pa patakatifu na jinsi tu unavyoweza kuingia mle ni kuwa na hiari yako. Kwa maana yeyote, kitu gani, kila anayepeana mikono, kila anayezamishwa majini, kila anayejiunga na kanisa ever... kila anayepitisha barua yake, kila afanyaye la, kila atakaye never... na aje ng'ambo ya pazia. Hebu Kristo aje kwenye hizo hisi, useme vema, ninapaswa, sitaki kwenda jehanamu, hilo ni jambo moja. Nitajiunga na kanisa, vema, Mluteri, vema. Nitawaambia nini? Ninaamini ya kwamba ninapaswa kuishi maisha tofauti, niwezayo utakaso madhabahuni, vema, Methodisti, vema. Halafu yeyote atakaye na apite kwenye pazia lililopasuliwa. Lo, utukufu kwa Mungu! Iko upande ule mwingine, haleluya, kwa jina lake Lo no, jamani, yeyote atakaye na ayararue mapazia ya mapenzi yake mwenyewe na amruhusu Mungu aingie moyoni mwake, huyo hapo. Kristo juu ya kiti chake cha hukumu katika moyo wa mwanadamu, itakuwaje? Unasema sina budi. Lo no, inaweza kufanya mizaha michafu hainihukumu. Kwa nini? Hawana chochote kinachoweza kuhukumu hakuna mtu mle kuliondoa hakuna mtu mle wa kukuhukumu. Sema nitakwambia, wanawake wanasema, ninaweza kuwa na nywele fupi, hainihukumu. Si ajabu, unaona. No, ninaweza kuvaa kaptura, ninaweza kufanya hili. Mimi wanaume walisema, haini dhuru kuvuta sigara wala haini dhuru kucheza karata na kutupa dadu na lolote wafanyalo haini dhuru, na wangali ni wafuasi wa kanisa. Mnaona, haini dhuru kufanya hivi kwa nini? Kwa nini hakuna kitu mle cha kukuhukumu? Bali Kristo anapoingia, umefanya madhabahu moyoni mwako, dhambi zako zinachukuliwa kila siku. Yule mtakatifu mashuhuri Paulo yeye alisema, ninakufa kila siku, hata hivyo mimi ni hai, bali si mimi, niishie Kristo yuaishi ndani yangu. Hiyo hapo pazia la ndani. Loo, ndugu, dada Kuharakisha, najua do no, la, mimi kamwe siwezi kulimalizia, nimepitiliza wakati. Hebu tuone, hebu ni nini tu la afadhali, nisifanye hivyo. Naona ninataka kuwachukua wale wazee ishirini na wanne nami na ninajua ninawachelewesha nyinyi nyote kwa chakula chenu cha jioni. Sasa nini tu, hebu tuone kwamba ni wangapi wanaosema tuwachukue wale wazee ishirini na wanne? Ni inii tu vema, hebu kidogo vema, hebu kidogo. Wazee ishirini na wanne, basi hebu tuwachukue upesi sana. Sasa wanaokizunguka kile kiti cha enzi na walikuwa ishirini pande zote za kile kiti cha enzi. Sasa mnaona kile kiti cha enzi kiko wapi? Sasa moyoni, katika moyo wa nani? washiriki wa zile nyakati saba za kanisa. Kristo, ukisema neno dhidi ya tendo lao umehukumiwa, utawajibikia hilo kwenye siku ya hukumu. Na ni nani, nani? watakaoihukumu dunia? Watakatifu wataihukumu dunia. Danieli aliona akina nani wakija pamoja, na makumi elfu mara elfu kumi watakatifu vitabu vilifunguliwa, wenye dhambi. Kitabu kingine kikafunguliwa ambacho ni kitabu cha uzima. Yule mwanamwali aliyelala, lo no, jamani, hivi hawawezi kuona hilo kanisa lililolala wale waliotoka kwenda kumlaki bwana harusi waliacha mafuta yaishe kwenye taa yao, kamwe hawakuingia humu. Hawakumwacha Kristo achukue mamlaka ili aweze kufanya miujiza na kunena kwa lugha na kufanya maajabu na kadhalika, kuthibitisha ya kwamba aliishi katika kanisa lake. Vipi kama Yesu angalikuja duniani na kusema, mimi ni Yesu, mimi ni mwana wa Mungu asingefanya chochote, yeye angesema tu ni, nitapanda hapa nikajiunge na kanisa. Je, huyo angekuwa ni mwana wa Mungu? Yeye alisema nini? Nisipozifanya kazi za Baba yangu basi msiniamini mimi. Lo jamani, mnaona, Mungu hujitangaza mwenyewe, anapenda kufanya hivyo. Yeye ni Yehova, anapenda kujitambulisha. Lo, nina furaha sana kwa jambo hilo. Naam, Bwana amejitambulisha kwangu, ninajua amefanya hivyo kwako. Baadhi yenu ninyi vijana ambao ndio kwanza muongoke, hata hivyo, hamnini. Huenda hamumjui yeye katika nguvu na mambo makuu ambayo Wakristo wa siku nyingi hufanya, bali mnayakaribia moja kwa moja, mnakuja moja kwa moja kwenye njia kuu ya mfalme, msinini. Endeleeni tu kuangalia na kusukuma kwa nguvu mwezavyo. Kimbieni, kimbieni, kimbieni upesi tu mwezavyo, msisimame kwa chochote kile, endeleeni tu kwenda kama vile maskini dada Snelling alivyozoea kusema, inakimbia mbio mbio mbio, ndio kwanza nifike. Inakimbia mbio mbio mbio, ndio kwanza nifike. Inakimbia mbio mbio mbio, wala huwezi kuketi chini. Maskini mama huyo mkongwe yuko kule leo hii right. Vyema sasa right. na kulikuwako, were... kulikuwako na viti vya enzi drawn, na kunavyo and, uh, kuna kulikuwako na viti ishirini na vinne. Sasa hao wangekuwa ni wangapi? ishirini na wanne, ishirini na wanne. Vyema, viti ishirini na vinne na juu ya kile kiti juu ya vile viti naliona wazee ishirini na, wazee na wanne, kila mmoja kwenye kiti kimoja, wamevikwa mavazi meupe na juu ya vichwa vyao walikuwa na taji za dhahabu. Sasa wazee ishirini na wanne, nataka muone kwamba hawakuwa viumbe wa kimalaika malaika, malaika hawahusishwi. Viumbe vya mbinguni havihusishwi na taji na viti vya enzi, mnaona? hawahusishwi kamwe, hao hawa ni malaika kamwe, hawakushinda. Kama mkiangalia baadaye kidogo nyimbo walizoimba na kadhalika zilithibitisha kwamba hawakuwa, naona waliimba wimbo wa ukombozi. Kwa hiyo malaika hawahitaji kukombolewa, naona sema, bali hawa walikuwa ni watu waliokombolewa. Mimi si ninyi watu, sitakuwa na wakati wa kushika hili, bali ninyi mnaoandika, kama mkitaka kujua kwamba walikuwa watu waliokombolewa Tukuweni Mathayo kumi na tisa ishirini na nane pema, kumi na tisa ishirini na nane Mathayo. Ufunuo tatu ishirini na moja halafu mfungue hayo Ufunuo ishirini nne, Ufunuo mbili kumi Petro wa kwanza tano mbili na nne Timotheo wa pili nne nane Hayo yatawafanya mjue ya kwamba wamekombolewa. Ninataka kupitia hayo asubuhi ya leo, mnaona. Nanyi mnaweza tu kuyachambua kwa majuma kadhaa. Mnaona, hao hawakuwa, hawakuwa viumbe vya kimalaika, hawakuwa viumbe vya kimbinguni, walikuwa watu waliokombolewa. Mnaona, unaweza kuzingatia mavazi yao, jinsi walivyovikwa, mnaweza kuzingatia mahali pao, walichokuwa nacho, mzingatie nyimbo zile walizoimba na kujua ya kwamba hawakuwa viumbe vya kimalaika. Mm. Ninachukia kufikia hili bali, hebu tusome andiko lingine moja, sivyo sema? Hebu turudi kwenye Danieli saba kwa muda mfupi tu, hapa nyuma, Danieli saba na tusome tu andiko hapa, ninataka kwa hiyo, hili litawasaidia sana katika ujumbe uliosalia asubuhi ya leo, ina hakika ya kwamba lita. itawafanya mjisikie vizuri zaidi kiisha kulisoma hili na kuona hili. Kuona kile Danieli mlango wa saba wa Danieli, na hebu tuanzie sasa kutoka kwenye Danieli saba, hebu tuchukue mla wa tisa kifungu cha tisa. Sasa yasikilizeni mambo haya kwa makini sasa. Na nikatazama hata viti vya enzi vikawekwa, na mmoja aliye mzee wa siku ameketi. Mavazi yake yalikuwa meupe kama theluji, na nywele za kichwa chake kama sufu safi na kiti chake cha enzi kilikuwa kama miali ya moto. Mnaona, tena inarudi kwenye ule moto wa zumaridi, na magurudumu yake kama moto uwakao, na mto wa moto ukatoka ukapita mbele zake. Maelfu mara maelfu wakamtumikia, na makumi elfu mara elfu kumi. Hao hapo waliokombolewa wanakuja, wakasimama mbele zake, na hukumu ikawekwa, na vitabu vitabu wingi vikafunguliwa. Sasa angalia hukumu hii iliwekwa, unaona sasa. Angalieni Danieli, wakati alipoviona viti vya enzi kwenye ile hukumu, vilikuwa vitupu. Aliona viti vya enzi vimewekwa, vikishushwa kutoka mbinguni. Aliye mzee wa siku akashuka kutoka mbinguni, bali wakati Yohana alipokiona Kiti hicho cha enzi kilikuwa tayari kimekaliwa na Yesu na vitu vya enzi vya wanafunzi na wale wazee wetu waliokombolewa vilikuwa tayari vimekaliwa. Mnaona, Danieli alikiona miaka mia tano kabla ya wakati wa Kristo, ipo baada ya Kristo, inafanya miaka elfu mbili mia tano naye. Yohana alikuwa akiishi kwenye wakati utakaokuja, naye tayari alikuwa ameona haya yote yakitukia, ambapo Danieli hakuyaona. Mnaona, alimuona tu aliye mzee wa siku akija alimuona akija, bali wakati Yohana alipomuona kile kiti cha enzi kilikuwa kimekaliwa. Unaona, viti vya enzi viliwekwa pamoja na aliye mzee wa siku na hukumu ikawekwa. Lakini wakati Yohana alipomwona wale wazee walikuwa bado hawajachaguliwa katika wakati wa Yohana ama wakati wa Danieli, bali walikuwa tayari wamekombolewa kwenye wakati wa mwisho. Lo, jamani! No, hiyo si ni yes, waajabu! Kwa hiyo Danieli saba, yeye Danieli alifanya nini? Yeye alitangulia kuiona ile hukumu, akaona viti vya enzi vilivyowekwa vilikuwa vitupu. Unaona, vilipaswa kuwa vitupu kwa kuwa Yohana, katika wakati wake, baada ya kanisa alilonyakuliwa, vilikaliwa na wazee waliokombolewa mm. Mzee maana yake nini? Kama ukichukua neno mzee, ninayapata mafanuzi hizi zote zilizoandikwa hapa chini, ninaziruka tu. Mzee linamaanisha kiongozi wa mji ama kiongozi wa kabila, mzee, kiongozi wa kitu fulani. Kama vile ni, ningekuwa sasa hivi ni mzee wa kanisa hili, yeye ni nini? Yeye ni kiongozi wa kundi hili la mahali hapa Mnaona naye meya wa mji huu angekuwa ni mzee wa mji huu. Mnaona mzee wa miji. Unakumbuka huko nyuma katika nyakati za Biblia wale wazee wa mji. Mzee linamaanisha kiongozi wa mji ama kiongozi wa kabila. Sasa walikuwa ni wangapi? ishirini na wanne wazee ishirini na wanne. Hiyo ni kweli. Sasa Lo no, jamani, ilikuwa ni nani? Wale mitume kumi na wawili na yale makabila kumi na mawili ya Israeli, wale wazee wetu kumi na wawili nini? Sasa tutalifuatilia moja kwa moja mpaka tuyafikie yale masomo mengine na kuthibitisha kwamba hilo ni kweli, kusudi ninyi ina furaha kwamba mnayaandika. Sasa unaona, wale wazee wetu kumi na wawili na yale makabila kumi na mawili ya Israeli. Sasa, angalieni Yesu alisema kwamba Petro aliuliza siku moja, akasema, tutapokea nini? Tumeacha baba, mama, mume, mke, watoto, kila kitu kingine, tumeacha kila kitu. Petro akasema, tumewaacha wake zetu, tumewaacha watoto wetu, tumemwacha baba na mama, makazi yetu na mashamba kukufuata wewe. Yeye akasema, amin amin, nawaambia ya kwamba mtaketi juu ya viti kumi na viwili vya enzi ya hukumu yale makabila kumi na mawili. Haya basi, hao ni waliokombolewa, wazee waliokombolewa. Angalieni, uangalieni Daudi akionyesha Kristo. Mnaona, wakati Daudi alipokuwa akiingia mamlakani, jambo la kwanza, alikuwa na wakati mgumu sana kabla hajaingia mamlakani. Hata hivyo alikuwa na upako juu yake. Naam, upako ulikuwa juu yake. Na watu wengi walifikiri yeye yeah, alikuwa ni haini tu, jamaa mdogo aliyekuwa tofauti akijaribu kurarua kitu fulani, bali kuna watu waliojua alikuwa mfalme ajaye, wakakaa moja kwa moja pamoja naye. Ndugu, inamaanisha usingeweza kuwaondoa kwake. Wakati wakiendelea, siku moja alisimama pale juu mlimani akaangalia chini na kuona maskini mji wake mwenyewe aliyoupenda umezingirwa na adui. Basi akasimama pale na kukumbuka wakati alipokuwa mvulana mdogo, alikuwa akiwapitisha kondoo pale na kunywa maji hayo Yalikuwa ni maji halisi, tumeyazungumzia hapa si muda mrefu uliopita, maji ya uzima. Naye yule pale wazieni, ilinywea hayo nayo. Shauku yake iliyo ndogo sana ilikuwa ni amri kwa mtu yeyote aliyekuwa naye ndugu. Wawili wa hao watu wakanyakua panga zao na kupigana kupitia maili kumi na tano za Wafilisti, watu wakatakata kulia na kushoto, wapate kumletea maji ya kunywa kutoka kwenye kisima hicho. Walijua alikuwa anakuja mamlakani. Naam, Bwana. Wakati mmoja mmoja wao apate kumwokoa, aliruka ndani ya shimo na kumuua simba peke yake. Walikuwa ni mashujaa wa vita. Basi wakati wakati alipoingia mamlakani, mnajua yale aliyofanya, alimfanya kila mmoja wao mtawala juu ya mji fulani. Unamuona Kristo hapo, yeye ashindaye atautawala mji, washindi leo hii. Unapoona ya kwamba yeye anakuja mamlakani, Kristo atatawala katika ulimwengu huu, Ujerumani na Marekani na yote hayana budi kuanguka. Kila taifa halina budi kuanguka. Falme za ulimwengu huu zimekuwa falme za Mungu wetu na za Kristo wake, naye ataziongoza na kuzitawala. Hiyo ni kweli, unajua, yeye yuaja mamlakani. Kwa hiyo shauku yake iliyo ndogo sana ni amri kwetu. Yeye, yeah, ananitaka nimwakilishe katika Timbuktu ndogo ambako hakuna hata senti hamsini za pesa, ambako hakuna chochote, ama kundi maskini la watu. Hiyo ni shauku. Amina. Si lazima upate wengi sana, si lazima ufanye hivi. Nifanye tu kujua yeye, yeah, anataka kwenda. Amina. Hivyo tu, kama anataka nifanye vinginevyo, nifanye tofauti, kama dada hawa na kadhalika. Kama akitaka nifanye jambo fulani, Mungu abarikiwe, ni majali wa kwangu kufanya hivyo. Haya basi, tunajua yeye anakuja mamlakani, haidhuru ulimwengu unasema nini. Kama ikinibidi kuweka kando kila mzigo na dhambi inizingayo kwa rahisi, ijalie nipige mbio kwa subira mashindano yaliyowekwa mbele yangu, nijaliye ni nimwangalie mwanzilishi na mwenye kumalizia imani yetu, Yesu Kristo yuaja mamlakani, hao wazee ishirini na wanne vema kumi na wawili katika Ufunuo. Tunaliona hili katika kitabu cha Ufunuo yapata mlango wa ishirini na moja tunapata ya kwamba mji wa Yerusalemu ulikuwa na misingi kumi na miwili Hiyo ni kweli na ulikuwa na malango kumi na mawili hayo yalikuwa ni matatu kwa kila upande tatu nne ni kumi na mbili jinsi hasa ambavyo ile maskani ilivyokaa nyikani kwa kuwa Yohana alisema vivyo hivyo hasa na kuona kitu kile kile ambacho Musa aliona wakati alipokuwa huko juu kitu kile kile alichoona Paulo na sasa tunaona ya kwamba ile misingi kumi na miwili ilikuwa ni majina ya mitume nayo, na hayo malango kumi na mawili yalikuwa na jina la kila kabila langoni. Jinsi tunavyoangalia hilo, akuona wale wazee kumi na wawili yale yani makabila kumi na mawili mitume kumi na wawili ile misingi kumi na miwili milango kumi na miwili Lo, jamani! Hebu chukweni hizo numerali za Mungu na hamwezi kuzikosa mahali popote. Itaenda sambamba kabisa kila mahali, kila wakati. Hiyo ndiyo sababu mnaona nazo siku hizi sita ambazo ulimwengu umeshughulika nasi. Tuko karibu kabisa na hii siku ya saba. Sasa miaka ya elfu mbili ya kwanza Mungu aliangamiza maji ulimwengu kwa maji, miaka elfu mbili ya pili Kristo alikuja. Huu ni mwaka wa elfu moja mia tisa sitini na moja. Karibu sana mlangoni, muda mfupi tu ye. Angalieni, Yesu alisema sasa, wote hautaendelea hata mwisho. Yeye alisema kwa kuwa itanibidi kuifupisha kazi, isipoifupisha bomu la atomiki litawaangamiza wote wenye mwili. Kwa ajili ya wateule, itaifupisha kazi katika haki, kuifupisha sehemu ya huo wakati, mnaona. Halafu ule utawala wa miaka elfu ile sikukuu, wakati kanisa limejitahidi dhidi ya dhambi kwa miaka elfu sita nayo na ya elfu saba, ni ule utawala wa miaka elfu. Kama vile Mungu alivyotumia miaka elfu sita kuujenga huu ulimwengu na elfu ya saba akapumzika kutoka kwa kazi zake zote, nalo na kanisa linajitahidi dhidi ya dhambi kwa miaka elfu sita na elfu ya saba kanisa linapumzika. Mavazi meupe waliovalia wale wazee, ndiyo haki ya watakatifu nyeupe inamaanisha haki na kwa kuwa walivikwa mavazi inaonyesha ya kwamba walikuwa makuhani au mahakimu wenye mavazi meupe makuhani mahakimu manabii kadhalika Mnaona, kile walichokuwa walikuwa wamevikwa mavazi meupe, wale wazee ishirini na wanne. Utakuwako na wazee ishirini na wanne takuwako na kumi na, na wawili wao kwa ajili ya makabila kumi na mawili ya Israeli, mitume kumi na wawili kwa ajili ya kanisa, nao waliketi kwenye baraza za mfalme mkuu. Kumbukeni, wameketi huko nje, hawa ndiyo naye. Huyu hapa bibi harusi pamoja na Kristo, wameketi kwenye kiti chake cha enzi, naye mke wake ameketi karibu naye, kanisa wale wazee ishirini na wanne wale matoashi mia na arobaini na nne elfu wa hekaluni wakimtumikia. Anaposimama, mke wake anaambatana naye. Lo, lo, jamani kupitia kwa ule wakati mkuu unaokuja, wakati dhambi zote na mfano wa dhambi, mijengo yote mikubwa mizuri ambayo watu wanaipenda sana siku hizi, fedha na tamaa mbaya na dhambi yote, na wanawake warembo na wanaume, na chochote wanachojaribu kuifanya miili yao, chochote kile kuwa mtego wa Ibilisi, kuzipeleka nafsi zao kuzimuni, itaangamia na kuoza, na mabuu ya ngozi yataila. Na jambo la kwanza, mabuu ya ngozi yote waliowahi kuwa yataingia tu katika moto wa volcano, yurudi iwe si kitu ila mabaki ya mabomu na na majivu ya volcano. Lakini moja ya asubuhi hizi, ewe rafiki, moja ya asubuhi hizi, wakati yote hayo yatakapokwisha, itachanua tena mashamba pamoja na maua yake meupe na harufu nzuri ya waridi itachanganyana na maua kutoka kwenye mti wa uzima na Kristo atarudi asubuhi moja wakati ndege wakubwa huwa wataketi kwenye miti na kulia, na hakutakuwako na mauti tena wala huzuni. Kristo na waliokombolewa wake watarudi ardhini, sio wazee bali vijana milele, wasiopatikana na mauti. Na simama katika sura yake utang'aa zaidi ya jua na nyota. I'm Ninaelekea kwenye ule mji mzuri, Bwana wangu ameuanda kwa walio wake, ambapo wote waliokombolewa wa nyakati zote wataimba utukufu wakikizunguka kiti cheupe cha enzi. Wakati mwingine ninapatwa na shauku ya mbinguni na utukufu tutakaouona huko juu. Itakuwa ni furaha jinsi gani nitakapomwona Mwokozi wangu katika mji ule mzuri wa dhahabu. Jinsi ninavyotamani kumwona. Lo, nataka kumwona. Ninaelekea kwenye ule mji mzuri. Yohana aliuona kwenye kisiwa cha Patimo, ukishuka kama bibi harusi aliyepambwa kwa ajili ya mumewe. Utukufu wake ninataka kuuona siku moja, ninataka kumwona na kuuangalia uso wake. Hapo nikaimbe milele juu ya neema yake ya kuokoa kwenye barabara za utukufuni. Hebu niinue sauti yangu, masumbuko yote yamekwisha, hatimaye niko nyumbani, nikashangilie milele kule kuteleza na kunyiririka kwenye theluji, joto kidogo na shughuli za siku laiti mke wangu na Mabel wangekuja huku na kuniimbia ule wimbo kama ni, ningeweza. Masumbuko ya safarini yataonekana kana kwamba si kitu itakapofika mwisho wa safari hiyo. Ni kweli. Nakumbuka ule usiku nilipoondoka kanisani kuanza kazi ya uinjilisti, wakati nyote mlikuwa mkilia. Hakuna mmoja wao aliyetuacha karibu hivyo, labda wachache wenu hapa, dada na ndugu Spencer, na labda wa, wachache wa watu wa zamani waliondoka wakati walipolia hapa, lakini wakati Roho Mtakatifu aliposema huna budi kwenda Nami na ninakumbuka mkutano wangu wa kwanza baada ya kuondoka kwa miezi kadhaa. Mida alishuka kuja Jonesboro. Beki alikuwa ni mtoto mdogo sana, akashuka kuja kwa gari moshi la ukanda wa kale wa Pamba. iliwachukua siku kadhaa kufika huko, nami na nilikuwa nimesimama huko nje wakati alipoingia usiku huo. nilijaribu kuingia kwenye chumba cha mikutano, umbali wa majengo matatu. polisi walikuwa wameilinda mitaa namna hiyo, mitaa ilikuwa imejaa watu, iliwabidi walinipitisha mitaani na kuzunguka zunguka nipate kuingia mahali hapo. Bila akasema, Je, walikuja kukusikia ukihubiri Bill? Ikasema la. Ndipo tukaimba wanakuja kutoka mashariki na magharibi, wanatoka nchi ya mbali ula pamoja na mfalme wetu ula kama mgeni wake, jinsi wasafiri hawa walivyobarikiwa wakiutazama uso wake uliotukuka, unaona wa upendo wa kiungu washiriki waliobarikiwa waneema yake watakaonga kama johari kwenye taji yake. Lo, oh, Yesu yuaja hivi karibuni majaribu yetu yatakwisha. Basi oh, lo, vipi kama Bwana wetu angekuja wakati huu kwa ajili ya wale walio huru na dhambi lo basi ingekuletea oh, furaha au, hey, no, huzuni na kukata tamaa kabisa, wakati Bwana wetu hajapo katika utukufu, utamlaki hewani. Amina, loo, ninampenda. Lingekuletea huzuni na viki kuu, ama lingekuletea furaha wakati Bwana wetu atakapokuja katika utukufu tutamlaki juu hewani. Tukiwa na mawazo hayo ni ani mwetu, na tuviinamishe vichwa vyetu. Bwana akipenda tutaimaliza ibada hii wakati mwingine. Baba yetu wa mbinguni, lo, watakuja kutoka mashariki na magharibi, watakuja kutoka nchi za mbali na wazia juu ya ule unyakuo mkuu, watu ambao nimewahubiria Afrika, India na kote ulimwenguni, jinsi nitakavyouona uso wao tena, wengi wao wakilia, wakienda kwenye ndege, wakiegemea kwenye nyua na kupiga mayowe na kulia. Inawazia juu ya wakati ule walipoambatana na Paulo, wakati mmoja wakapiga magoti na kuomba yeye. Yeah, alisema inahakika, hakuna mmoja wenu, wengi wenu hapa hawatauona uso wangu tena bali watatoka mashariki na magharibi, watakuja kutoka nchi za mbali kula pamoja na mfalme wetu, kula kama mgeni wake. Jinsi wasafiri hawa walivyobarikiwa, wakiutazama uso wake uliotukuka katika utukufu wa dhumaridi unaong'aa kwa nuru ya kiungu, sio tu mwangaza wa taa ama mwangaza wa mshumaa, bali bali mwangaza wa kiungu unaong'aa kwa mwangaza wa kiungu Washiriki waliobarikiwa wa neema yake watakaong'aa kama johari kwenye taji yake, ee Mungu. Wakati kaa la moto lilipokuwa limemgusa nabii, likimfanya safi iwezekanavyo, wakati sauti ya Mungu iliposema ni nani atakayekwenda kwa ajili yetu, ndipo akajibu mimi hapa, nitume mimi. Lo, mtume malaika asubuhi ya leo, makerubi wenye mabawa sita kama Isaya alivyowaona wakiruka kupitia jengoni, wakilia mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu kwa Bwana naye Isaya yule nabii kijana akasema, mimi ni midomo michafu na miongoni mwa watu wachafu, na hayo macho yangu yameuona utukufu wa Bwana. Nguzo zilitikisika hekaluni, ipo malaika akachukua makoleo kutoka madhabahuni akachukua kaa la moto na kuliweka kwenye midomo yake, akasema, inaisafisha midomo yako. Sasa tabiri, mwana wa Adamu. Mtume malaika asubuhi ya leo. Bwana, isafishe midomo yetu na uovu wowote, isafishe mioyo yetu na uingie ndani. Bwana, vunjilia mbali ukaidi ili kwamba jalia mapenzi yangu ndani yako yawe ndiyo mapenzi yako Bwana o so, dhamiria mapenzi yako ndani yangu e Mungu, na unijalie mimi pamoja na kanisa langu na watu wangu kuwa wako. Eh Bwana, unajikabidhi kwako, na kama vile mshairi alivyoendelea kusema: Baba, mamilioni sasa wanakufa katika dhambi na aibu, huko Afrika, huko chini India, kote ulimwenguni, maelfu kwa saa na kukutana na wewe bila kukujua wewe mamilioni sasa wanakufa katika dhambi na aibu hata hivyo, Mungu inahirarua nafsi yangu vipande vipande, kuliwazia isikie kilio chao cha huzuni na uchungu. Hima ndugu, hima kwa kimbilio lao upesi, jibu Bwana. Mimi hapa tujalie, Bwana, tujalie tena. Nimefanya kila namna ya makosa Baba kote katika mwaka huu uliopita, naomba unisamehe hayo, na katika mwaka huu mpya Bwana nitie mafuta upya Jaliani waendee hao mamilioni wanaoketi huko katika dhambi na aibu, wanaokufa, ikawaletee ufunuo huu mkuu wa kweli yako, ikiwaletea upako wa Roho Mtakatifu ili kwamba kwenye siku ile waweze kuja kutoka mashariki na magharibi, wakinawiri kama johari katika taji yako. Nisaidie Bwana, kushuka kwenda na kuwatafuta na kuwachimbua kutoka ardhini, mavumbi ya ardhini, mavumbi na uchafu, wanaoishi ndani yake, na wajalie wamwone Mungu mtakatifu anayewafanya wajisafishe na kuishi kama Wakristo waliotakaswa na safi mbele zako, wakiuondokea uovu kutokana na raha zote za kilimwengu na kumgeukia Mungu aliye hai na kuwafanya wajumbe wa ufalme wako kwa ajili ya ile sikukuu. Litakase kanisa hili dogo asubuhi ya leo Bwana mtakase kila mtu aliye humu ndani kwa roho wako, na jalia Roho Mtakatifu aingie mioyoni mwao kila mmoja wetu, ifanye upya roho iliyo ndani yao, ambao tayari wame, wameifungua mioyo yao kwa hiari yao, wameyakataa mapenzi yao wenyewe, na wamekuja kuyajua mapenzi yako hao watoto Bwana, wengi wao wakiwa ni watoto wachanga tu, jinsi unavyowanyonyesha mikononi mwako, jinsi mama anavyomshughulikia mtoto wake, akiyapangusa machozi kutoka machoni mwao na, na kuwapa vitu maalum kwa kuwa anawapenda. Hivyo ndivyo unavyowapenda watoto wako wachanga waliozaliwa karibuni, Bwana. Hawawezi kutembea bado, hata hawawezi kuzungumza. Jambo pekee wanaloweza kufanya ni kulia na kumtegemea mama. Ee Mungu, washikilie mikononi mwako kwa upole kama wanakondoo wadogo, na uwaongoze mpaka watakapokomaa, hata waweze kutembea. Kisha uwaongoze Bwana kupitia kwenye njia za utumishi. Tujalie tusamehe dhambi zetu kama sisi nasi tuwasameheavyo wale wanaotukosea, usitutie majaribuni, bali utuokoe na uovu, kwa kuwa ufalme ni wako na nguvu na utukufu milele. Kupitia jina la Yesu Kristo, amina. Mungu awabariki wa Ninatumaini ya kwamba Bwana amewafanyia jambo fulani asubuhi ya, ya leo, wafanya mwanzo mwaka mpya juu ya jambo hili moja, ya kwamba mnampenda Yesu Kristo, na siku moja mnataka kumwona na kumpenda na kuishi pamoja na yeye milele. Ni shauku yangu kwamba hakuna mmoja wenu atakayepotea ya kwamba kila mmoja wenu ataokolewa na kujazwa na Roho Mtakatifu na kuhifadhiwa hata siku hiyo ya kuja kwake kwa kuwa ninaamini ni hivi karibuni. Sasa, ninairudisha ibada kwa ndugu Neville.